TEXAS CHX2000 Chainsaw
Bayanin samfur
- Model: CHX2000
- Tushen wutar lantarki: Lithium Ion 20V
- Fitar da wutar lantarki: 400W
- Gudun Sarkar: 8.5 / 11 m/s
- Gudun No-load: 7000 min-1
- Tsawon Yanke: 12.5 cm
- Tankin mai: 40 ml
- Nauyi: 1.2 kg
- Q: An haɗa batura da caja tare da injunan solo?
- A: A'a, ba a haɗa batura da caja don injunan solo.
- Q: Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don cika cajin baturi?
- A: Cikakken caji don baturin 2.0 Ah yana ɗaukar kusan mintuna 60, kuma baturin 4.0 Ah yana ɗaukar mintuna 120.
- Q: Menene zan yi idan alamar cajin baturi ya nuna ƙaramin matakin?
- A: Yi cajin baturin kamar yadda yanayin LED ya nuna ko kuma idan ya nuna ƙaramin caji.
ABIN LURA!
- BA'A HADA BATIRI DA CHARJAR DON INJI SOLO
Alamomi
Alamomin gargaɗi
Kayan kayan abinci
Za'a iya samun zane-zanen kayan gyara don takamaiman samfurin akan mu website www.texas.dk. Idan ka sami lambobin ɓangaren da kanka, wannan zai sauƙaƙe sabis na sauri.
Don siyan kayayyakin gyara, tuntuɓi dillalin ku.
Tsaro
Yadda ake karanta littafin
Da fatan za a karanta wannan littafin koyarwa a hankali, musamman gargaɗin aminci mai alamar:
Lokacin amfani da samfurin, dole ne a bi umarnin aminci a hankali. Karanta wannan littafin a hankali kafin fara injin. Tabbatar cewa kun san yadda ake tsayawa da kashe injin idan ya faru. Duk umarni game da aminci da kiyaye na'ura don amincin ku ne.
Gargaɗi, taka tsantsan da umarnin da aka bayar a cikin wannan jagorar, ba za su iya rufe duk yanayin da za a iya sanya samfurin a ciki ba. Don haka dole ne mai amfani ya gabatar da hankali da taka tsantsan yayin amfani da samfurin.
Tsaro a cikin wurin aiki
- Yi amfani da samfurin kawai a wurare masu tsabta da haske
- Kada a yi amfani da samfurin a wuraren da ke da haɗarin fashewa ko inda akwai ruwa mai ƙonewa, gas ko ƙura.
- Mutumin da ke amfani da injin yana da alhakin sauran mutane a wurin aiki. Kada a taɓa amfani da injin lokacin da wasu, musamman yara ko dabbobi ke kusa.
- Wannan chainsaw samfurin lantarki ne. Don haka yana da mahimmanci, kada ya taɓa haɗuwa da ruwa ko kuma a yi amfani da shi a cikin yanayin rigar.
Amfani da kula da samfurin
- Kada a yi amfani da chainsaw don wani aiki fiye da yadda aka bayyana a cikin wannan jagorar.
- Yi amfani da kayan gyara na asali kawai. Hawan sassan da ba a yarda ba na iya haifar da ƙarin haɗari don haka ba doka bane. Ana watsi da duk wani abin alhaki na hatsarori ko wasu lalacewa da suka faru saboda amfani da sassan da ba su da izini.
- Kafin amfani da na'ura, dillalin ko wani ƙwararren mutum ya kamata ya ba ku umarni game da amfani da injin.
- Ƙila ƙanana ba sa aiki da injin.
- Ana iya ba da rancen injin ɗin ga mutanen da suka san yadda ake aikin injin ɗin. Ya kamata wannan littafin ya bi na'ura a kowane hali.
- Mutanen da suka huta, lafiyayye kuma sun dace kawai za su iya amfani da chainsaw. Idan aikin yana gajiyawa, yakamata a yi birki akai-akai. Kar a yi amfani da injin a ƙarƙashin rinjayar barasa.
- Koyaushe bincika kafin farawa, cewa duk kusoshi da goro suna daure.
- Koyaushe sanya kariya ta ido yayin amfani da injin.
- Ajiye yara da sauran mutane a nesa na akalla mita 5 daga wurin aiki.
- Yakamata a cire baturin koyaushe lokacin:
- ana kiyayewa.
- an bar mashin din babu kulawa
- Saboda rawar jiki, amfani da dogon lokaci na iya haifar da farar yatsu. Idan hannayenka, hannaye ko yatsunsu sun gaji - ko kuma idan akwai alamun farar yatsu masu gani, dakatar da injin nan da nan kuma ɗauki dogon hutu domin ka sami cikakken hutawa. Don guje wa farar yatsu, kar a yi amfani da injin sama da sa'o'i 1.5 a rana.
- Lokacin sufuri, dole ne a kashe babban maɓalli.
Gano na'ura da abubuwan da aka gyara
Duba hoto na 1
- Sarkar sarkar
- Bar
- Knob
- Murfin kwanon rufi
- Kunnawa/kashewa
- Fanders
- Tankin mai
- kwalban mai
- Bakin fakitin baturi
- Kunshin baturi*
- Maɓallin kullewa da sauyawa mai sarrafa saurin gudu
- Sprocket
- Kullin jagora
- fil mai tayar da hankali
- Hasken nuni
*Ba a haɗa baturi/caja don injunan solo ba
Cire kaya Da Majalisa
Koyaushe sanya safar hannu, lokacin aiki tare da sarkar.
Sarkar da taron mashaya jagora
Duba hoto na 2-5
- Sako da goro a kan murfin sprocket, kuma cire murfin sprocket (Fig.2)
- Sanya sarkar (1) a cikin kurmi na mashaya (2), kula da madaidaiciyar hanyar gudu, kamar yadda aka nuna ta alamar jagora (Fig.3)
- Sanya hanyoyin haɗin sarƙoƙi a kusa da sprocket (12) kuma sanya sandar a kan yadda wanda ke gano tukui ya dace a cikin ramin sandar. (Hoto.4)
- Daidaita murfin (4) da ƙara ƙara (3) akan murfin sprocket. (Hoto.5)
Saitin sarkar ya ga tashin hankali
Kafin daidaita sarkar, tabbatar da sandunan jagora suna manne da yatsa kawai. Hakanan tabbatar da toshe daidaitawa yana cikin ramin daidaitawar kwandon shara akan sandar jagora. kunna daidaita dunƙule (Fig. 6) agogon agogo har sai duk slack ya fita daga sarkar. Lura: Kada a sami tazara tsakanin gefen like na sarkar talla kasan sandar jagora. sanye da safofin hannu masu kariya, motsa sarkar kusa da mashaya jagora, sarkar yakamata ta motsa cikin yardar kaina. Idan sarkar ba ta motsawa cikin yardar kaina. Sake sarkar ta hanyar jujjuya daidaita madaidaicin agogo. Bayan sarkar sarkar daidai ne, matsar da sandar jagora da ƙarfi. Idan ba haka ba, sandar jagora za ta motsa kuma ta sassauta tashin hankali. Wannan zai ƙara haɗarin sake dawowa, wannan kuma zai iya lalata gani, Lura: sabon sarkar zai shimfiɗa, duba sabon sarkar bayan 'yan mintuna na farko na aiki. Bada sarka ta huce. Gyara sarkar tashin hankali. GARGADI! Kar a wuce gona da iri saboda wannan zai haifar da lalacewa da yawa kuma zai rage rayuwar mashaya da sarkar. A kan tashin hankali kuma rage adadin yanke ya kamata ku samu.
Ciko mai
Lura: Ana jigilar sarkar sarkar ba tare da mai a ciki ba, ba dole ba ne a yi amfani da sarkar sarkar ba tare da mai ko tare da matakin mai da ke ƙasa da alamar ba. Gargaɗi , koyaushe tabbatar da cewa an kashe chainsaw kuma an cire filogi daga wurin wuta kafin yin kowane gyara.
- Cire hular mai. (Hoto na 7)
- Cika tankin mai da sarkar mai mai mai.
- duba matakin mai lokaci-lokaci, ta hanyar alamar matakin mai (fig.8)
- goge wuce haddi mai.
Lura: abu ne na al'ada don mai ya zubo lokacin da ba'a amfani da sawduka.
Banda tankin mai bayan kowane amfani don hana ɓarna.
Baturi
Ba a haɗa da injunan solo ba*
Don samun mafi kyawun aikin chainsaw, ana ba da shawarar amfani da baturin 4.0 Ah.
Gargadi: Kada kayi ƙoƙarin ƙwace, gajeriyar kewayawa ko sanya shi zuwa matsanancin zafi ko wuta, saboda yana iya haifar da babban bincike da lalacewa ta dindindin ga baturin!
Fakitin baturi ba ya cika caji lokacin da aka kawo shi.
Cajin
- Yi amfani da caja na asali kawai tare da fasaha. a'a. 90063242 ko 90063241.
- Kafin a fara amfani da baturi a karon farko, ana ba da shawarar a fara cajin shi sosai.
LED fitilu | Kunshin Baturi |
Ana kunna dukkan LEDs | Cajin cikakke (75-100%). |
LED 1, LED 2, LED 3
ana kunnawa. |
An caje fakitin baturi 50% -75%. |
LED 1, LED 2
ana kunnawa. |
An caje fakitin baturi 25% -50%. |
LED 1 suna kunna | An caje fakitin baturi 0% -25%. |
LED 1 filasha | Fakitin batir babu komai. Yi cajin baturi. |
Lura: Fitilar fitilun nunin nuni ne kawai, kuma ba daidaitattun alamun wuta ba ne.
Muhimmi: Don kare baturin daga duka fitarwa, injin zai tsaya, lokacin da baturin ya kusan fankowa.
Kada a sake kunna na'ura bayan rufewar atomatik, saboda zai iya lalata baturin.
Dole ne baturin ya yi caji kafin aikin ya ci gaba.
Caja
Cikakken caji yana ɗaukar kusan min 60 don baturi 2.0 Ah da 120 min don baturi 4.0 Ah.
- Yi amfani da caja na asali kawai*
- Kada kayi ƙoƙarin cajin wani nau'in batura a cikin caja, ban da ainihin batura masu fasaha. a'a. 90063245 (2.0 Ah) ko 90063246 (4.0 Ah).
- Ajiye caja a cikin bushe da dumi (digiri 10-25 C) kuma yi amfani da shi kawai a cikin gida. Yakamata a haɗa shi da soket na AC 230V na al'ada.
- Kafin a fara amfani da baturi a karon farko, ana ba da shawarar yin cajin shi cikakke.
- Fuskar baturin na iya zama dumi yayin caji. Wannan al'ada ce.
- Kar a rufe baturi ko caja yayin caji. Bada izinin samun iska na kyauta.
Saka baturin a cikin ramukan caja kuma zame shi cikin wurin har sai ya kulle.
Akwai fitulu guda 4 akan cajar da ke nuna matsayi da yanayin cajin baturin.
Matsayi
Muhimmi: Caja zai tsaya, lokacin da baturin ya cika. Koyaya, ba a ba da shawarar barin baturin a caja fiye da awanni 24 ba.
Ana ba da shawarar zubar da baturin gaba ɗaya kuma a yi caji sosai a duk lokacin da zai yiwu, saboda yana iya ƙara lafiyar baturin. Amma wani ɓangare na cajin ba zai lalata baturin ba.
- Don cire baturin daga caja, riƙe maɓallin ƙasa kuma cire baturin.
- Kafin ajiyar hunturu, baturin ya kamata a caja sosai kuma a kiyaye shi a cikin digiri 10-20 C. Yi cajin shi kowane watanni 3. Tabbatar kiyaye ramukan samun iska mai tsabta kuma ba tare da datti ba.
- Ajiye caja a cikin gida tsakanin digiri 5-25 C.
Lubrication sarkar
Ana sanye da chainsaw tare da tsarin lubrication na atomatik, wanda ke tabbatar da sarkar ana shafa mai koyaushe da kyau. Koyaya, tsarin ya dogara da sarkar mai a cikin tankin mai da tsaftacewa na yau da kullun.
Gargadi: Ba a samar da chainsaw cike da mai. Yana da mahimmanci don cika man fetur kafin amfani. Kada a taɓa yin aikin chainsaw ba tare da sarkar mai ko a matakin tankin mai fanko ba, saboda wannan zai haifar da babbar lalacewa ga samfurin.
Rayuwar sarkar da iyawar yanke sun dogara ne akan mafi kyawun lubrication. Don haka, sarkar ana shafa mai ta atomatik yayin aiki ta hanyar mai.
Bincika aikin mai ta atomatik na sarkar mai ta hanyar nuna tip ɗin abin gani mai kunnawa zuwa guntun takarda da ke kwance a ƙasa, idan facin mai ya bayyana kuma ya girma, to aikin mai ta atomatik yana aiki. Idan babu alamun mai duk da cewa tankin mai ya cika. Sannan aikin mai na atomatik baya aiki. Idan aikin mai ta atomatik baya aiki. Cire sandar sarkar kuma tsaftace hanyoyin mai na chainsaw da sarkar sarkar, idan har yanzu chainsaw din baya aiki, kai shi mai sarrafa kansa idan har yanzu chainsaw din baya aiki kaishi zuwa cibiyar sabis mai sarrafa kansa.
Yi amfani da man sarkar daidai don guje wa lalacewa ga chainsaw.
Kada a taɓa amfani da mai sake yin fa'ida/tsohon mai. Amfani da man da ba a yarda da shi ba zai lalata garantin.
Bincika matakin mai kafin farawa da akai-akai yayin aiki Hoto 8. Cika mai idan matakin mai ya yi ƙasa.
Amfani
Kafin amfani, tabbatar da cewa baturin ya dace sosai tare da kulle baturin a wurin. (9+10) Cire murfin sandar kuma ka riƙe injin ɗin lantarki ta riƙon sa da hannaye. Don fara chainsaw, danna maɓallin kullewa (11) akan maɓalli na fararwa. Don tsayar da tsinken sarkar saki mai kunna wuta. Gargaɗi: Riƙe sarkar lantarki da hannaye har sai sarkar ta tsaya cik.
Daidaita gudu
Lokacin da aka fara fara aikin sarkar, hasken mai nuna alama (15) kore ne, kuma sawn sarkar yana tafiya da ƙananan gudu. Latsa maɓallin sarrafa saurin (11) kuma, hasken mai nuna alama yana ja, kuma sarkar sawaye tana gudana cikin sauri. Bayani: Yanayin aiki na chainsaw ana iya canza shi da yardar kaina ta danna maɓallin sarrafa saurin. Hasken nuni yana nuna kore don ƙananan gudu, kuma hasken mai nuna alama yana nuna ja don babban gudu.
Kickback aminci na'urorin
Wannan zato yana da sarkar ƙaramar bugun baya da kuma rage sandar jagorar wasan kickback.
Duk abubuwan biyu suna rage damar dawowa. Kickback na iya faruwa har yanzu tare da wannan zato.
Matakan da zasu biyo baya zasu rage haɗarin sake dawowa
- Ci gaba da tafiya da daidaitawa a kowane lokaci.
- Kada ka bari sandar hanci ta taɓa wani abu lokacin da sarkar ke motsi.
- Kada kayi ƙoƙarin yanke katako guda biyu a lokaci guda. Yanke katako guda ɗaya kawai.
- Kada a binne hancin jagora ko gwada yanke (mai ban sha'awa cikin itace ta amfani da hancin jagora).
- Kula da motsin itace ko wasu dakarun da zasu iya tsinke sarkar.
- Yi amfani da taka tsantsan lokacin sake shigar da yankewar da ta gabata.
- Yi amfani da sarkar ƙaramar harbi da sandar jagora da aka kawo tare da wannan chainsaw.
- Kada a taɓa amfani da sarƙa maras nauyi ko sako-sako. Ci gaba da sarkar kaifi tare da tashin hankali mai dacewa.
Tufafi, Nasiha Da Nasiha
Tufafi
- Lokacin amfani da na'ura, saka tufafin aiki madaidaici, safofin hannu masu ƙarfi masu aiki, masu kare ji, kariya ta ido, takalman aminci tare da safofin hannu marasa kan gado da wando mai kariya.
Nasiha Da Nasiha
- Yi amfani da chainsaw kawai tare da kafaffen kafa.
- Dole ne sarkar ta kasance tana gudana cikin sauri kafin ta yi hulɗa da itace.
- Kada ku yi ƙoƙarin ganin wuraren da ke da wahalar isa, ko a kan tsani.
Kulawa
Kafin a yi kowane sabis da kulawa, dole ne a cire haɗin wutar lantarki, yana nufin cire baturin daga kayan aiki.
- Cire baturin kafin ka tsaftace kuma adana injin.
- Don samun sakamako mafi kyaun yanke sarkar da sandar jagora dole ne a tsaftace kuma a rinka mai a kai a kai. Cire datti tare da goga da mai a hankali.
- Yi amfani da man da za a iya cirewa.
- Tsaftace mahalli da sauran sassa tare da mai tsabta mai laushi da rigar rigar. Kada a taɓa yin amfani da masu tsafta ko masu kaushi.
- Hana ruwa shiga cikin injin.
- Yi amfani da murfin sandar jagora lokacin da ake adana injin.
Lubrication rami. Cire sandar jagora kuma duba cewa ba a toshe ramin mai da sawdust ko datti. A shafa mai da mai.'
Bar jagora. Tsaftace dabaran hanci da tsagi na sarkar kowane datti. Idan an buƙata, juya sandar jagora don raba lalacewa daidai gwargwado. Wurin jagora da aka sawa zai iya zama haɗari don amfani don haka yakamata a maye gurbinsa.
Sarka
Ya kamata sarkar ta kasance filed akai-akai don tabbatar da kyakkyawan sakamako.
- Tabbatar cewa an haɗe sandar jagora amintacce.
- Yi amfani da zagaye file (ba'a kawota ba).
- File duk hakora tare da bugun jini 3-4, don su kasance iri ɗaya, kamar yadda aka nuna a cikin hoton.
- Dole ne a duba tsayin hakora akai-akai, kuma idan sun yi yawa, dole ne su kasance filed down ta amfani da lebur file (ba'a kawota ba).
Sauya sarkar gani / mashaya jagora
- Sauya sarkar lokacin da masu yankan suka yi yawa don yin kaifafa ko lokacin da sarkar ta karye. Yi amfani da nau'in sarkar maye gurbin kawai hanyoyin haɗin 29, 0.3 farar (Art. no. 450779). Bincika sandar jagora kafin kaifi ko maye gurbin sarkar.
- Wurin jagorar da aka sawa ko lalacewa ba shi da lafiya kuma ya kamata a maye gurbinsa. Wurin jagora da aka sawa ko lalacewa zai lalata sarkar. Hakanan zai sa yanke wuya.
Ƙayyadaddun bayanai
Samfura | Farashin CHX2000 |
Nau'in baturi | Lithium ion |
Sunan baturi voltage | 20V |
Injin | 400W |
Max gudun sarkar | 8.5 / 11 m / s 7000 rpm |
Tsawon mashaya jagora | 12,5 cm |
Sarkar mai iya aiki | 40 ml |
Nauyin net (kayan aiki kawai) | 1.2 kg |
Sharuɗɗan Garanti da Sharuɗɗa
- Lokacin garanti shine shekaru 2 don masu amfani da ƙarshen masu zaman kansu a cikin ƙasashen EU. Samfuran da aka siyar don amfanin kasuwanci, suna da lokacin garanti na shekara 1 kawai.
- Garanti ya ƙunshi kurakuran kayan aiki da/ko ƙirƙira.
Ƙuntatawa da buƙatu
Garanti na yau da kullun da maye gurbin kayan sawa ba a rufe su da garanti.
Abubuwan sawa, waɗanda ba a rufe su sama da watanni 12:
- Bar jagora
- Sarka
- Baturi: Idan ba'a adana baturin daidai ba (mai sanyi kuma yana caji kowane watanni 3), dorewa yana da garantin watanni 6 kawai.
Idan kun fara chainsaw ba tare da ƙara mai ba, sandar jagora da sarkar za su lalace kuma ba za a iya gyara su ba don haka garanti ba za a rufe su ba.
Garanti baya rufe lalacewa/laifi ta hanyar:
- Rashin sabis da kulawa
- Canje-canjen tsarin
- Bayyanawa ga yanayin waje da ba a saba gani ba
- Idan an yi amfani da injin ɗin ba daidai ba ko kuma an yi lodi
- Kuskuren amfani da mai, fetur ko wasu nau'ikan ruwa, waɗanda ba a ba da shawarar ba a cikin wannan jagorar mai amfani
- Amfani da kayan gyara marasa asali.
- Sauran sharuɗɗan da Texas ba za a iya ɗaukar alhakin ba.
Ko da'awar garanti ce ko a'a an ƙayyade ta a kowace harka ta wurin sabis mai izini. Rasidin ku shine bayanin garantin ku, dalilin da yasa yakamata a kiyaye shi koyaushe.
TUNA: Sayen kayan gyara da duk wani buƙatun gyara garanti, fasaha. lamba (misali 90063XXX), shekara da lambar serial ya kamata a sanar da su koyaushe.
* Mun tanadi haƙƙin canza sharuɗɗan kuma ba mu yarda da wani abin alhaki ga kowane kuskure ba.
Shirya matsala
Alama | Dalilai masu yiwuwa | Magani mai yiwuwa |
Chainsaw ya kasa aiki | Ƙananan baturi | Yi cajin fakitin baturi |
Chainsaw yana aiki na ɗan lokaci |
Baturi bai dace daidai ba Sako da hanyar haɗin waya na ciki mara lahani Kunnawa Kashewa | Gyara baturi don ya kulle wakilin sabis na tuntuɓi wakilin sabis na tuntuɓar wakilin sabis |
Babu sarkar lubrication |
Babu mai a tafki
Hulba a cikin hular mai ta toshe hanyar mai ta toshe |
Cika mai Tsabtace hula
Tsaftace mashin wucewar mai akan na'ura (a bayan mashawarcin jagora) kuma tsaftace tsagi mai jagora |
Sarkar / mashaya jagora yayi zafi sosai |
Babu mai a tafki
Hulba a cikin hular mai ta toshe hanyar mai ta toshe Sarkar tana kan sarkar mara nauyi |
Cika mai Tsabtace hula
Tsaftace madaidaicin hanyar mai Daidaita karkacewar sarkar karkace sarkar ko musanya |
Chainsaw ya tsage, yana rawar jiki, baya gani da kyau |
Sarkar sarka tayi sako-sako da sarkar mara nauyi
Sarkar ta gaji Hakoran sarƙa suna fuskantar ba daidai ba |
Daidaita sarkar sarkar dunƙulewa Ƙarfafa sarkar ko maye gurbin sarkar
Sake haɗuwa tare da sarkar a madaidaiciyar hanya |
Bayanin Daidaitawa na EC
Tuntuɓar
- Texas A/S - Knullen 22 - DK-5260 Odense S - Denmark
- Tel. + 45 6395 5555
- www.texas.dk
- post@texas.dk
Takardu / Albarkatu
TEXAS CHX2000 Chainsaw [pdf] Manual mai amfani 24.1, CHX2000 Chainsaw, CHX2000, Chainsaw |