Metz MECABLITZ 194 Analog kamara Flash
Gabatarwa
Da fatan za a karanta umarnin aiki na na'urar filasha ta lantarki a hankali kafin amfani da ita, don samun cikakken advantage na duk abubuwan da wannan na'urar ke bayarwa.
Umarnin Aiki DON "METZ MECABLITZ 194"
- Kunnawa/kashewa
- Haɗi don filogi na caji
- Mai nuna alama lamp don shirye-shiryen walƙiya
- Buɗaɗɗen diski
- Kafar murzawa
- Sakin hannu
- Kebul na aiki tare da tar
- Toshe daga filogi na caji
- Nau'in plug-in kebul na aiki tare
- Toshe aiki tare
- Toshe ƙafar naúrar walƙiya
- Filogi na caji
- Voltagda mai zaɓe
- Canja don ƙarfin haske
Kafin amfani da na'urar filasha ta lantarki a karon farko, da fatan za a karanta ta cikin umarnin aiki a hankali domin ku sami damar yin cikakken amfani da duk advan.tage tayi.
Ana shirin yin walƙiya
Kafin amfani da Mecablitz a karon farko da kuma bayan ɗimbin lokutan rashin amfani, yakamata a haɗa naúrar zuwa mains na kusan mintuna 30 don haɓaka wutar lantarki a cikin filasha.
- Swivel Kafa
Ta hanyar madaidaicin ƙafar (6) Mecablitz za a iya hawa akan viewmai nemo takalmin kamara ko dai a tsaye ko a kwance. Don jujjuya sashin takalmin ya kamata a cire shi kadan kuma a mayar da shi a gefen rumbun. Zai sake shiga daidai a matsananciyar matsayi. Lokacin ɗaukar hotuna masu faɗin kusurwa huɗu dole ne buɗewar mai nuni ya zo daidai da hoton (a tsaye ko a kwance). Akwai layin dogo mai haɗawa azaman kayan haɗi don dacewa tsakanin kyamara da Mecablitz, don amfani akan kyamarori ba tare da viewmai gano takalma. - Haɗin aiki tare
- A kan kyamarori tare da haɗin gwiwar aiki tare a cikin viewmanemin takalma, ana yin aiki tare ta atomatik ta haɗa Mecablitz zuwa kamara. A wannan yanayin, kebul ɗin daidaitawa dole ne a zana shi daga ƙafar maɗaukaki.
- Ana amfani da kebul na aiki tare don kyamarori ba tare da haɗin aiki tare a cikin viewmai nemo takalma. Ana shigar da filogi (10 ko 11) a cikin haɗin (7) a cikin ƙafar maɗaukaki kuma sauran filogi na aiki tare an saka shi cikin haɗin aiki tare akan kyamara.
- Da fatan za a kula cewa an saita lever na aiki tare a kan kyamarar ku a X ko ana amfani da lambar sadarwa X
Aiki
- Kunna naúrar
Ana kunna naúrar a Maɓallin Kunnawa/Kashe (1) dake bayan Mecablitz; sai an ga alamar ja. Lokacin da alamar lamp (3) yana haskaka Mecablitz yana shirye don sabis. Ana iya tarwatse filasha tare da sakin hannu (5), misali don filasha na gwaji. - Yin aiki a cikakke kuma rage ƙarfin aiki
Idan ba'a buƙatar cikakken ƙarfin aiki, misali tare da girman girman fim ko rufewa zaku iya canzawa daga cikakkezuwa rage iya aiki
ta hanyar canji (14). Advantages: Shortan lokacin sake amfani da ƙarin walƙiya.
- Daidaita budewar
Ana daidaita buɗewar kamara kamar ƙarƙashin: Saita azancin fim akan buɗaɗɗen faifan (4) zuwa · alamar kibiya daban-daban. Alamaryana tsaye don cikakken iya aiki, da alamar
don rage iya aiki. Ana iya ganin buɗaɗɗen da za a gyara a gaban nesa.
Exampda:
- An ba: 21-DIN fim, cikakken haske fitarwa, nisa 5 m. Ƙaddara: a 5 m - budewa 8.
- An ba: 23-DIN fim, rage hasken haske, nisa 7 m. Ƙaddara: a 7 m - budewa 4.
Lambobin Jagora don Madaidaicin Hankalin Fim
Don bayani kawai, yana da sauƙi tare da bugun bugun buɗewa.
Hankalin Fim | Cikakkun Hasken Fitowa | Fitowar Rabin Haske | |||
---|---|---|---|---|---|
DIN | ASA | Mita | Kafa | Mita | Kafa |
9 | 6 | 10 | 33 | 5.5 | 19 |
10 | 8 | 11 | 37 | 6 | 21 |
11 | 10 | 12 | 41 | 7 | 23 |
12 | 12 | 14 | 46 | 8 | 26 |
13 | 16 | 16 | 52 | 9 | 30 |
14 | 20 | 18 | 58 | 10 | 33 |
15 | 25 | 20 | 65 | 11.5 | 37 |
16 | 32 | 22 | 73 | 13 | 42 |
17 | 40 | 25 | 82 | 14 | 47 |
18 | 50 | 28 | 92 | 16 | 53 |
19 | 64 | 31 | 103 | 18 | 59 |
20 | 80 | 35 | 116 | 20 | 66 |
21 | 100 | 39 | 130 | 23 | 74 |
22 | 125 | 44 | 146 | 26 | 84 |
23 | 160 | 50 | 163 | 29 | 94 |
24 | 200 | 56 | 184 | 32 | 105 |
25 | 250 | 63 | 206 | 36 | 118 |
26 | 320 | 70 | 231 | 40 | 132 |
27 | 400 | 79 | 259 | 45 | 148 |
28 | 500 | 88 | 291 | 51 | 166 |
29 | 650 | 99 | 326 | 58 | 190 |
Saita Kyamara don Hotunan Filasha
- Gudun rufewa: Ba shi da mahimmanci wanda saurin rufewa kuka zaɓa tare da rufewar iris diaphragm!3rs, kodayake ana ba da shawarar 1/100 seconds. A cikin yanayin kyamarori tare da mai rufe jirgin sama mai mahimmanci matsayi ya bambanta. A wannan yanayin, mai rufewa dole ne ya buɗe cikakken wurin hoto yayin lokacin walƙiya. Gabaɗaya an saita mai ɗaukar hoto mai ɗaukar hoto tsakanin 1/20 da 1/50 seconds. Ya kamata a kiyaye umarnin da mai yin kamara ya bayar.
- Hanyar aiki tare: Ya kamata a sanya lebar aiki tare a X ko lambar aiki tare mai alamar X mai aiki.
- Nisa: An saita nisa a kamara kamar yadda aka saba.
Kulawa
Cajin NC accumulator
- Ana samar da filogi na caji na mains (12) don yin cajin NC accumulator. Da farko duba cewa voltage zaɓaɓɓen (13) akan filogin caji an saita shi don daidaitaccen juzu'itage. Ramin voltage selector yana nuna juzu'itage an saita a. Idan ba daidai ba, sake daidaitawa a kan nono tare da taimakon screwdriver. Sannan saka filogi (8) a cikin haɗin (2) na Mecablitz. (Kunnawa / Kashewa dole ne ya kasance a wurin Kashe.) Sa'an nan kuma saka filogin cajin mains a cikin soket. Lokacin cajin lamp (3) yana haskakawa.
Idan NC accumulator ya cika gaba ɗaya - lokacin da lokacin tsakanin walƙiya da kunna alamar lamp ya fi dakika 30 - ana buƙatar caji kusan awa 16. Idan an yi wani ɓangare na fitarwa, lokacin caji ya ragu sosai. A matsayin jagora ga daidai lokacin caji, mutum na iya ɗaukar cajin mintuna 20 akan kowane walƙiya. Yin cajin mai tarawa na NC ba ya da lahani matuƙar ba a yi shi tsawon lokaci mai tsawo ba. - Domin kiyaye Mecabl itz a cikakken ƙarfin aikinsa ya kamata a ba shi cajin kusan mintuna 30 bayan ya daina aiki na ɗan lokaci (kimanin watanni 3). Wannan yana sake gina capacitor flash ɗin.
Babban aiki
Haɗa Mecabl itz zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kamar yadda ake yin caji (Kunnawa/kashewa a wurin Kashewa). Lokacin da alamar lamp yana haskaka naúrar tana shirye don walƙiya.
Na'urorin haɗi don duk raka'a akan buƙata: akwati ɗauke da fata
Jirgin ƙasa mai haɗa kyamara
- examples don daidaitawa
- hankali
- budewa
- isa ga walƙiya
- lambar jagora bisa ga hankalin fim
- flash duration game da
- haske game da
- Tsarin Flash zuwa DIN 19011
- Yawan walƙiya zuwa DIN 19011
- da cajin game da
FAQ
Ta yaya zan san lokacin da Mecablitz ya shirya don walƙiya?
Lokacin sarrafawa lamp (3) yana haskakawa, Mecablitz yana shirye don walƙiya.
Menene zan yi idan batirin NC ya cika gaba daya?
Idan baturin NC ya cika gaba ɗaya, yana ɗaukar awanni 16 don caji. Kuna iya ƙididdige kusan mintuna 20 akan kowane walƙiya azaman jagora don daidai lokacin caji.
Ta yaya zan saita daidai budewa a kan kyamara?
An saita buɗaɗɗen a kan kyamara kamar yadda aka ƙaddara akan bugun bugun buɗaɗɗen. Hakanan ana iya ƙididdige shi daga lambar jagora da nisa.
Takardu / Albarkatu
Metz MECABLITZ 194 Analog kamara Flash [pdf] Jagoran Jagora 194, MECABLITZ 194 Analog Kamara Flash, MECABLITZ 194, Analog Camera Flash, Kamara Filasha, Flash |