Nothing Special   »   [go: up one dir, main page]

EBIKE-CAN-LOGO EBIKE IYA B52A-15 Keke Lantarki

EBIKE-CAN-B52A-15-samfurin-Bike-lantarki

Ƙayyadaddun bayanai
  • Samfurin: Electric Bike B52A
  • Amfani da Niyya: Kan kan hanya ko ingantaccen amfani da hanya
  • Nasihar mahayi: Manya
  • Matsakaicin Gudun: 20km/h
  • Rayuwar baturi: Ya bambanta dangane da amfani

Umarnin Amfani da samfur

  1. Sanin Keken Lantarki
    Kafin hawan keken lantarki, karanta littafin mai amfani sosai don fahimtar ayyuka daban-daban na babur.
  2. Jerin Takaddun Tafiya
    Bincika babur, birki, tayoyi, da sukurori/kwayoyi don matsewa kafin kowace tafiya. Koyaushe sanya kwalkwali yardacce.
  3. Ka'idojin Hawa
    Yi aiki da keken lantarki akan hanyoyi ko ingantattun hanyoyi kawai. Kada ku hau kan m hanyoyi ko wuraren da ba a kan hanya ba. Ka guji amfani da babur bayan shan barasa ko kwayoyi.
  4. Tukwici Mai Kulawa
    • Yi amfani da taimakon feda lokacin hawan gangara ko cikin yanayin iska don adana kuzari da tsawaita rayuwar baturi.
    • Daidaita nisan birki a cikin mummunan yanayi kamar ruwan sama ko dusar ƙanƙara. Bincika kuma daidaita sarkar sarkar kamar yadda ake bukata.
    • Bincika matsa lamba na iska akai-akai a cikin tayoyin don tabbatar da kyakkyawan aiki.
    • Tsaftace abubuwan lantarki a waje; Kada ku yi ƙoƙarin buɗe ko kula da su a ciki.
  5. Gudanar da Wuta
    Ka tuna yanke wutar lantarki lokacin da babu keken lantarki ba a cikin aiki don tabbatar da aminci da adana baturi.
  6. Gargaɗi mai yawa
    A guji yin lodin keken lantarki fiye da yadda aka ba da shawarar don hana lalacewa.
FAQ
  • Tambaya: Zan iya hawan keken lantarki akan muggan hanyoyi?
    A: A'a, ana yin amfani da keken lantarki don kan hanya ko ingantaccen amfani da hanya kawai. Yin tafiya a kan m hanyoyi na iya lalata babur.
  • Tambaya: Sau nawa zan iya duba karfin iska a cikin tayoyin?
    A: Ana ba da shawarar duba yanayin iska akai-akai. Karancin iska na iya ƙara juriya kuma yana shafar kewayon keken.
  • Tambaya: Zan iya buɗe abubuwan lantarki don kulawa?
    A: A'a, kar a buɗe abubuwan lantarki da kanka. Tsaftace waje ya wadatar; bai kamata a yi yunƙurin kula da ciki ba.

MAGANAR
Jagoran aiki mai zuwa jagora ne don taimaka maka. Wannan jagorar ba cikakken daftarin aiki ba ne kan kowane fanni don kulawa da gyaran keken ku. Keken lantarki da ka siya ba abu ne mai rikitarwa ba, ana ba da shawarar cewa ka tuntuɓi ƙwararren gyare-gyare na e-keke idan kana da damuwa game da ikonka na haɗawa, gyara, ko kula da wannan samfur. Kuna buƙatar fahimtar keken lantarki. Ta hanyar karanta wannan jagorar gaba ɗaya kafin hawan farko, mutum zai sami kyakkyawan aiki da jin daɗi daga wannan samfurin; Hakanan yana taimakawa tsawaita rayuwar keken lantarki. Ya kamata wannan jagorar aikin ya kasance wani sashe mai mahimmanci na samfurin. Canje-canje ko kowane ayyuka kwafi a cikin hotuna, ƙayyadaddun bayanai da kwatance an haramta su sosai.

Manufa Da Amfanin Wannan Littafin
Wannan ɗan littafin yana bayanin haɗawa da aiki lafiya na keken lantarki. Hotuna don tunani ne kawai kuma suna iya nuna nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i.

  • Da fatan za a karanta Jagoran Masu Amfani gabaɗaya Kafin Hawa Sabon Keken Wutar Lantarki
  • Koyaushe Duba Keke, Birkuna, Tayoyi da Skru/Kyaukan Kwaya don Tsautsayi Kafin Hawa
  • Yi cajin keken wutar lantarki kafin hawan ku na farko da kuma bayan kowane aiki mai nisa.

Abubuwan da ya kamata ku sani kafin hawan ku na farko
Da fatan za a karanta wannan littafin a hankali kafin yin amfani da keken e-bike ɗin ku don sanin kanku da keken da ayyukansa daban-daban.
Da fatan za a koyi kuma ku kiyaye duk ƙa'idodin hanya yayin hawan keken e-bike akan hanyoyin jama'a, gami da KOYAUSHE sanye da kwalkwali da aka amince.

Madaidaicin kwalkwali ya kamata:EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-1

  • zama dadi ga mahayi zama mai nauyi mai kyau samun iska mai kyau ga kai da kyau ya rufe goshi

Hakki ne a kanku don sanin dokokin jihar da kuke hawa da kuma bin dokokin kekunan yara ƙanana, mata masu juna biyu da duk mai hangen nesa, daidaito, ko wasu matsalolin da za su hana su hawan keke kada su yi amfani da su. e-bike. Ba a tsara kekunan e-kekuna don mahaya biyu ba. Da fatan za a tabbatar da cewa mutum ɗaya ne kawai ke hawan keken e-bike. Kekunan e-kekuna don kan hanya ne ko ingantacciyar hanyar hanya kawai kuma bai kamata a yi amfani da su ba don hawan m hanyoyi. Lalacewar babur na iya faruwa idan aka yi amfani da ita a waje. Kada ku yi amfani da keken lantarki bayan cinye kowane adadin barasa ko shan kowane kwayoyi. Duk hotuna don bayanin gaba ɗaya ne kawai kuma suna iya bambanta kaɗan ga kowane ƙirar e-bike.

  • KADA KA Ɗauki fasinja akan Keken Lantarki!
  • KADA KA KYAUTA Keken Lantarki tare da na'urorin haɗi mara izini.
  • KADA KA TSAYA ta cikin ruwa mai zurfi.
  • KADA KA YI KYAUTA, tsalle-tsalle ko dabara.
  • KA GUJI hawa cikin ruwan sama na dogon lokaci.
  • KA GUJI hulɗar ruwa zuwa layukan mota da lantarki.
  • KADA KA KYAUTA hannaye biyu akan sanduna.
  • KADA KA shafa birki a hankali yayin hawa kan duwatsu ko ƙasa mara kyau. KA YI amfani da hankali yayin da kake cikin kududdufi.
  • KOYAUSHE bincika Keken Lantarki kafin kowace tafiya don tabbatar da tafiya lafiya.

Hankali:

  1. Don adana kuzari da tsawaita rayuwar baturi, da fatan za a yi amfani da feda don taimako akan keken lantarki lokacin hawan gangara ko saduwa da ranar iska.
  2. Da fatan za a karanta littafin a hankali, kar a yi amfani da keken lantarki kafin sanin aikin sa. Kada ku ba da rance ga wanda bai san aikinta ba.
  3. Lokacin cikin mummunan yanayi kamar ruwan sama ko dusar ƙanƙara, ya kamata a ƙara nisan birki. Lokacin da kekunan lantarki ke gudana a gudun 20km/h, rigar birki ya kamata ya wuce 15m. Da fatan za a daidaita birki akai-akai, kuma canza kushin birki cikin lokaci.
  4. Duba tsananin sarkar. Tsawon ya kamata ya zama kusan 15mm. Lokacin daidaita sarkar, rasa ƙwayayen axle na baya, daidaita ƙuƙuman sarkar don tabbatar da maƙarƙashiyar sarkar daidai ne, sannan ƙara ƙara dunƙule axle na baya.
  5. Domin kare lafiyar ku da sauran mutane, yanke wutar lantarki lokacin da ba a yi amfani da shi ba.
  6. Bincika tashin hankali na iska akai-akai. Idan iska ta yi ƙasa sosai, juriya za ta karu, yana shafar kewayon gudu.
  7. Ana iya tsaftace kashi na lantarki kawai a waje, babu buƙatar kiyayewa don ciki. Kada ku bude shi da kanku. (Idan waɗannan sassan da kanku suka buɗe, babu garanti akansa)
  8. An haramta yin lodi fiye da kima don keken lantarki. Idan ya yi yawa, sassan lantarki za su lalace.
  9. Da fatan za a yanke wutar lantarki idan akwai matsala akan sassan lantarki.
  10. Da fatan za a kula da buƙatun doka na ƙasa lokacin da za a hau keke a kan titunan jama'a (misali fitilu da na'urori)
  11.  Matsakaicin karfin jujjuyawar madaidaicin dunƙule na baya ya kamata ya zama 16N.m.

Farawa

Da farko, cire kayan keken lantarki a hankali kuma adana duk kayan tattarawa. Tabbatar gano wurin caja, fedal, maɓalli da kowane ƙananan sassa kamar goro ko sukurori a cikin kwalin jigilar kaya. Wani lokaci ƙananan sassa kamar na goro ko sukurori na iya zama sako-sako yayin jigilar kaya don haka tabbatar da duba kasan kwalin da nannade kariya a hankali. Ajiye kayan tattarawa har sai kun gama haɗa keken ku kuma ku san cewa yana gudana yadda ya kamata.

Umarnin Majalisa

  • Wannan keken an gama harhada shi, an duba shi kuma an daidaita shi a masana'anta sannan an ware wani bangare don jigilar kaya.
  • Keken naku ya zo a cikin katon jigilar kaya kusan kashi 90 cikin ɗari. Don jigilar babur, ana sassauta ko cire fedals, wurin zama, dabaran gaba da wani lokacin mashin ɗin.
  • Wannan littafin jagora zai jera duk matakan da ake buƙata don ƙira iri-iri.
  • Umurnin taro na “na asali” masu zuwa zasu taimaka wajen shirya keken don hawa. Idan kuna da tambayoyi game da ikon ku na haɗa wannan samfurin, da fatan za a tuntuɓi ƙwararren masanin kekuna.

Muna ba da shawarar cewa mutane biyu su yi aiki tare don haɗa keken lantarki

Haɗa kuma daidaita madaidaicin

Hannun hannunku suna da manyan sassa guda biyu – sandunan kanta da tushe. A wasu samfura, za a iya daidaita karan don tinkarar sandar gaba ko baya. Idan an cire sandar ku don jigilar kaya, sanya sandar a tsakiyar tushe kuma bincika, don tabbatar da cewa rikonku suna wurin da ya dace kuma kusurwar mashaya tana da daɗi. Matsa sukurori don riƙe mashaya a wurin, tabbatar da cewa duk igiyoyin birki a bayyane suke, ƙarfin da aka ba da shawarar shine 13-14Nm Dole ne a shigar da kara zuwa mafi ƙarancin zurfi ko ƙasa kamar yadda aka nuna akan tuƙi don tabbatar da aminci, duba hoton. . Matse dunƙule dunƙule da ke saman karawar maƙarƙashiya.EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-2

  • Kuna iya daidaita kusurwar tushe ta hannun sandar ta hanyar sassauta dunƙule maɓallin Allen da ke ƙarƙashin tushe. Matsa kara, kuma daidaita dunƙule amintacce bayan sanya kusurwar tushe. Ƙunƙarar ƙarar ƙarfi tsakanin sandar hannu da karamin firam ɗin ya kamata ya fi girma fiye da 18-20N.m
  • Bincika cewa cokula masu yatsu da sanduna suna fuskantar gaba da madaidaiciya. Tsaya a gaban abin hannu, duba dabaran gaba ta kafafunku, kuma ku riƙe sandar, daidaita sandunan da jikin keken don samar da kusurwar digiri 90, duba hoton.

Wasu samfura suna da na'urar wasan bidiyo mai haske/mita wanda ke manne da sandal ɗin hannu. Haɗa wannan tare da maƙallan filastik da sukurori da aka bayar.

Daidaita dabaran:
Bayan kwance dabaran, da fatan za a daidaita shi bisa ga ƙarfin ƙarfin da aka ba da shawarar. Ƙunƙarar ƙararrawa bai kamata ya zama ƙasa da 30Nm don motar baya ba. Matsakaicin karfin jujjuyawar dabaran gaba yakamata ya zama ƙasa da 25 Nm

Duba kuma daidaita DISC BRAKES
Hagu don birki na baya, dama don birki na gaba.EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-3

  1. Bincika maƙarƙashiya na ƙwanƙwasa faifai guda shida da ke riƙe da na'urar rotor akan dabaran. Idan kana buƙatar cire waɗannan kusoshi, tabbatar mana da wani fili mai kulle zare lokacin sake saka su.
  2. Tabbatar cewa kusoshi guda biyu da ke tabbatar da madaidaicin adaftar caliper zuwa cokali mai yatsu sun matse.
  3. Zaren kebul ɗin birki ta cikin caliper kamar yadda aka nuna kuma a kiyaye shi tare da makullin gyara na USB.
  4. Sake ƙwanƙolin hawa biyu na caliper isa don ba da damar caliper ɗin ya yi iyo cikin yardar kaina.

EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-4Daidaita Sirdi

  • Wurin zama naku zai yi gaba don sauƙin cire baturi akan yawancin samfura.
  • An daidaita tsayin wurin zama ta hanyar sakin sauri. Ja lever mai sauri-saki, Saka wurin zama zuwa aƙalla mafi ƙarancin layin shigarwa da aka yiwa alama akan gidan. Matse goro mai daidaitawa ta hanyar lever mai saurin fitarwa, sannan tura lever mai sauri zuwa wurin da aka rufe, ƙarfin da aka ba da shawarar bai wuce 19.5Nm ba.
  • An daidaita kusurwar wurin zama tare da ƙwaya waɗanda ke haɗa wurin zama zuwa dogo na wurin zama. Tabbatar cewa an danne goro da ƙarfi kuma wurin zama baya tafiya gaba ko baya yayin da kake zaune akansa.

EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-5Gyaran wurin zama
Hanyar daidaitawa shine kamar haka
Rasa sakin hannu na wurin zama, fitar da wurin zama; Daidaita dunƙule, Ɗauki wurin zama post baya firam tube a matsayin tsohon tashar, da kuma ƙara ƙara clamp na wurin zama.

Haɗa Fedals

EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-6

Ana yiwa fedals alamar "L" da "R" akan ƙarshen gatari, Maƙala takalmin da aka yiwa alama "L" zuwa gefen hagu na crank kuma "R" zuwa dama.

  1. Fedalin dama yana manne da hannun hagu na gefen sarkar tare da zaren (na agogo).
  2. Fedalin hagu yana manne da ɗayan hannu kuma yana da zaren hagu (madaidaicin agogo).

Bincika ƙafafunku kafin kowace tafiya don tabbatar da cewa sun matse. Idan ka hau babur ɗinka tare da saƙaƙƙen ƙafar ƙafa, za ka iya cire zaren da ke riƙe da ƙafar ƙafa.

Aikin Keken Lantarki Naku
E-bike ɗin ku yana tuka motar da aka saka a cibiyar motar baya kuma ba za a iya tuka ta kai tsaye ta hanyar maƙura ba. Batir ne ke aiki da motar. Adadin ikon da aka bayar ga motar, kuma don haka ƙarfin haɓakawa akan e-bike, ana sarrafa ku ta hanyar da ta dace da yanayin taimakon wutar lantarki da kuka zaɓa.

Lantarki -Taimakawa:

  • Dole ne ku kunna baturin don amfani da e-bike a yanayin Taimakon Wutar Lantarki.
  • A cikin Tsarin Taimakon Wutar Lantarki, ana kunna taimakon wutar lantarki lokacin da kake tafiya gaba, kuma taimakon wuta yana tsayawa lokacin da ka daina feda. A wasu kalmomi, taimakon wuta yana faruwa muddin kuna feda. Ba kwa buƙatar yin feda da ƙarfi. Duk abin da kuke buƙata shi ne a yi amfani da ƙarfin haske a kan takalmi akai-akai don kula da kwararar na yanzu. Lokacin da kuka kunna ɗaya daga cikin birki, mai taimakon wutar lantarki zai tsaya kai tsaye. ba da damar e-bike ya rage gudu kuma ya tsaya. Taimakon wutar lantarki zai kashe kansa lokacin da e-bike ya kai matsakaicin gudun 25km/h.
  • Ya kamata ku yi amfani da shifter gear shifter a sandar hannu don saita gears daidai daidai da yanayin hanya da feda kamar yadda kuka saba, za ku ga cewa kuna buƙatar yin ƙoƙari kaɗan kuma e-bike yana tafiya da sauri kuma cikin sauri.
  • Lura cewa alamun matakin baturi akan sandar hannu zasu nuna daidai matakin kawai lokacin da ba'a zana wuta daga baturin ba.

Cajin Batirin ku

  • Yi cikakken cajin baturin ku kafin hawan ku na farko sannan bayan kowane aiki, musamman bayan hawan nisa
  • Cajin ku yana toshe kai tsaye zuwa fakitin baturin ku tare da ko dai mai haɗawa (RCA ko XLR) ko filogi guda 3 iri ɗaya kamar igiyar wutar lantarki ta keken ku.
  • Dole ne ku fara toshe cajar ku zuwa babur sannan kuma zuwa bakin bango.

EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-7KADA KA KADA KA HANYA IGIYAR WUTA DAGA MAJARAR BANGO kai tsaye cikin batir! DOLE KAYI AMFANI DA CHARJAR KA!

  • Hasken cajar zai yi ja yayin caji kuma ya juya kore idan ya gama. Lokacin da hasken caja ya zama kore, da fatan za a ci gaba da yin cajin baturin na tsawon sa'o'i 1-2 don tabbatar da cewa baturin yana da tsawon lokacin amfani. Sannan cire cajar ku daga baturi da bango.
  • Koyaushe cajin baturin ka kafin ya yi ƙasa sosai. Idan kun bar fakitin ku ya mutu gaba ɗaya, ƙila ba zai yi caji ba. Yana da kyau ka juya maɓalli zuwa wurin KASHE kuma ka cire maɓallinka bayan kowane hawan don kada a bar shi a bazata.
  • Canjin fakitin batirin lithium ɗin ku yana da matsayi uku. Zuwa hagu yana "kashe". Kunna maɓallin zuwa dama don kunna babur.
  • Don buɗe fakitin, danna maɓallin ciki kaɗan kuma juya zuwa hagu. Sannan ana iya cire shi. Shiga ciki ka juya dama don kulle shi.
  • Maɓallin jan da ke saman fakitin yana nuna matakin ƙarfin lokacin da aka tura shi. Hasken farko yana kunne ne kawai lokacin da baturi ya yi ƙasa da ƙasa don tafiyar da babur. Fitillu na gaba suna nuna ƙananan, matsakaici, da cikakke. Fitilar da ke kan madaidaicin kuma suna nuna matakin.
  • Ka tuna: da zarar ka yi caji bayan hawa, fakitin naka zai daɗe.
  • An gina batirin lithium tare da kewayawa wanda ke hana yin caji da wuce gona da iri.
  • An ƙera cajar baturi musamman don babur; haɗa baturin zuwa kowane caja zai ɓata garanti

Aiki na Nuni

  • Wannan LCD na iya nuna saurin, ƙarfin baturi, ODO, da matakan 1-5 na PAS ASSIST
  • Gudun keke yana kusa da 6km/h zuwa 25km/h a cikin matakan 5. Danna "M" don kunna ikon LCD, kuma danna "+" PAS grade +1. Latsa "-" PAS grade-1 .

EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-8

Derailleur

EBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-9Ya kamata a canza kayan aiki ko magudanar ruwa kawai yayin da kuke feda don ci gaba da daidaitawa.

Mafi kyawun Ayyuka

  • Da fatan za a kiyaye dokokin zirga-zirga.
  • Tsaya hannuwanku biyu akan sanduna a shirye don birki yayin hawa.
  • Koyaushe cajin baturin ku bayan hawa.
  • Kada ku yi aiki da baturin ku a mutu ko ƙasa sosai. Idan kun yi, yi caji da zaran za ku iya. Ka tuna kashe maɓallin lokacin da ka tsaya.
  • Koyaushe cire maɓallin lokacin da kuke hawa. Idan an bar shi, baturin zai zube a hankali.
  • Nisan gudu kowane cajin E-bike King Sports
  • Ƙarƙashin daidaitattun yanayin hanya (hanyar kankara da siminti ba tare da juriya na iska ba kuma tare da zafin jiki a kusa da 25 ° C, ƙarfin ƙarfin baturi≤5%), nisan gudu a kowane caji yana zuwa aƙalla 30 Km.

Gargadi:

  1. Matsakaicin nauyin ɗaukar nauyi na ragon baya shine 25kg. Bai dace da wurin zama na Yara ba.
  2. Matsakaicin nauyin nauyi bai kamata ya wuce 75kg ba.
  3. Yakamata a duba madaidaicin keken keken lantarki akai-akai.
  4. Da fatan za a saka kwalkwali yayin hawan keken lantarki.
  5. Idan babu mashin baya akan keken lantarki, kar a gyara ta baya da kanka.
  6. Rigar baya baya iya zana tirela. Kuma shigarwa na tayar da baya ba zai iya kare mai haskakawa ko haske ba.
  7. Lokacin da aka sanya kayan a kan madaidaicin baya, kada a toshe mai haskakawa ko fitulun. Ya kamata a sanya kayan a gefen biyu na ragon baya daidai gwargwado.

Wasan keken lantarki da mutaneEBIKE-CAN-B52A-15-Electric-Bike-fig-10

Gyarawa da Kulawa

  • An tsara keken e-bike ɗin ku don hanya ta yau da kullun don mutum ɗaya. Yin amfani da keken e-bike ɗin ku don matsananciyar motsi, kamar matsananciyar amfani da waje, tsalle, ko ɗaukar nauyi mai yawa zai lalata keken e-bike kuma yana iya haifar da mummunan rauni.
  • Kada ku yi amfani da magudanar ruwa mai matsananciyar ruwa don tsaftace keken e-bike ɗinku, saboda ruwa na iya shiga cikin motar ko ɗakin wayoyi kuma ya haifar da tsatsa na sassan lantarki ko gajerun kewayawa. Da fatan za a yi amfani da tallaamp zane tare da wanka mai tsaka tsaki don tsaftace jikin keke. Kada a yi amfani da kayan wanke-wanke na alkali ko na tushen caid kamar masu tsabtace tsatsa saboda yana iya haifar da lalacewa da/ko gazawar jikin keke.
  • Ka guje wa yin parking e-bike ɗinka a waje lokacin da akwai ruwan sama ko dusar ƙanƙara. A ƙarshen tafiya inda akwai ruwan sama ko dusar ƙanƙara, kawo e-bike a ciki kuma yi amfani da tawul mai tsabta, bushe don kawar da duk wani datti.
  • Yayin amfani da yau da kullun, da fatan za a kiyaye mai kula da tsabta kuma ya bushe. Ka kiyaye shi daga ruwa, rawar jiki da
    GARGADI
    • Kar a rinka shafawa. Idan mai ya hau kan ƙafar ƙafa ko takalman birki, zai rage aikin birki, kuma nisa mai nisa don tsayar da keken zai zama dole. Rauni ga mahayin ko wasu na iya faruwa.
  • Sarkar zata iya jefa mai mai yawa akan bakin ƙafafun. Shafe mai daga sarkar. Kiyaye duk mai daga saman ƙafafunku inda ƙafafunku suka huta.
  • Amfani da sabulu da ruwan zafi, a wanke dukkan mai daga duwawun motar, takalmin birki, tilas, da tayoyi. Kurkura da ruwa mai tsafta sannan a shanya gabaki ɗaya kafin a hau keke.
  • Amfani da mai mai haske (20W) da jagororin masu zuwa, shafa mai akan keke:
    Fedal Duk wata 6 Saka digo 4 na mai inda madaidaicin fedar kama ke shiga cikin feda
    Sarka Duk wata 6 Saka digo 1 na mai akan kowane abin nadi na sarkar
    BB Duk wata 6 Tuntuɓi ƙwararren masani
    Motoci Kowace shekara 1 Tuntuɓi ƙwararren masani

Wasu umarni kan kiyaye baturi da caji

  1. Da fatan za a yi cajin baturi na sa'o'i 6-10 bayan an cinye ƙarfinsa na kashi 50-70% na ƙarfinsa duka, ta wannan hanyar, rayuwar baturi za ta fi tsayi. Idan kun bar fakitin baturi a cikin hannun jarin ku cikin ƙarancin kuzari, zai yi barci ya mutu cikin sauƙi. Don haka da fatan za a yi cajin fakitin baturi cikakke bayan kowace tafiya mai nisa. Kada ka yi cajin baturi na dogon lokaci (wato "ya wuce sa'o'i 10") a lokacin rani; idan baturin zai zama mai kalori kuma ya karye.
  2. Yin cajin baturi sau ɗaya a wata yayin lokacin ajiya
  3. Cajin zafin jiki: 0 ℃ ~ 45 ℃
  4. Fakitin baturi ƙila ba za a yi cikakken caji ba lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa da ƙasa ko kuma ya yi yawa. Lokacin da aka yi cajin baturi, zafinsa na iya ƙara ƙara kaɗan, yana da al'ada a ƙarƙashin zafin jiki na 50. zo wurin mai siyarwa don nemo kulawa lokaci guda.
  5. Kada ka sanya caja ya yi zafi a cikin akwatin baya idan akwai akwati daya makale, kuma caja ya kamata ya yi nisa da ruwa. Ya kamata tasiri da girgiza su kasance a mafi ƙarancin digiri lokacin da aka motsa baturi.
  6. Ana ba da kowace caja na musamman don kowane fakitin baturi. Kada kayi amfani da wani nau'in caja don tsoron ƙone batir da haifar da haɗari.
  7. Yanayin ajiyar baturi: tsabta, sanyi, bushewa da iska, zazzabi
    0 ℃ ~ 45 ℃. Babu suttura, wuta, ruwa-shiga ko haɗa batir tare da abubuwa masu lalata da adanawa.
  8. Da fatan za a bar maɓallin kan baturin ya kasance "a kunne" lokacin da kuka yi cajin shi.
  9. Da fatan za a tabbatar cewa babu gajeriyar kewayawa a soket ɗin bangon ku don tsoron ƙone batir da haifar da haɗari.
  10.  Don Allah kar a ciro maɓallin wuta lokacin da kake hawa babur gaba da babban gudu.

HARKAR BATIRI

GARGADI!
KAR KA TA'A JEFA BATIRI A SHARA. Ɗauki baturin da ya ƙare zuwa cibiyar sake amfani da baturi ta tarayya ko jihar da ta amince. Kira sabis na tarin sharar ku don gano ko suna ba da zubar da batura.

Laifi da Shirya matsala

A'a Laifi Dalilai Shirya matsala
 

 

 

 

1

 

 

 

Ma'aunin baturi yana haskakawa amma keken baya aiki

1) Ba a shigar da igiyar wutar da kyau a cikin baturin ba

2) yanke birki da hannu ko kuskure

3) Na'urar firikwensin saurin daidaitawa ya yi ƙasa sosai

4) Fuskar busa

5) Mai haɗa waya mara waya 6) Masu haɗawa mara kyau

7) Waya karya

8) Matsalolin da aka cire ko kuskure

1) Sanya igiyar wutar lantarki daidai da baturi

2) Yanke birki ko maye gurbinsa

3) Daidaita firikwensin saurin gudu

4) Sauya fuse

5) Duba mai haɗa waya ta mota

6) Duba duk masu haɗawa

7) Duba duk wayoyi

8) Sauya magudanar ruwa ko maye gurbin

 

2

 

Keken yana aiki amma ma'aunin baturi baya haskakawa

 

1) Sako da masu haɗawa

2) Wayoyin da suka lalace

3) Ma'aunin baturi mara kyau

 

1) Duba masu haɗin maƙura

2) Duba duk wayoyi

3) Sauya ma'aunin baturi

 

 

 

3

 

 

Keken ya rage gudu da/ko kewayo

 

1) Ba a daidaita firikwensin saurin ba

2) Ƙananan batura

3) Batura maras kyau 4) Rashin ƙarfin taya

5) Birki yana jan baki

1) Daidaita firikwensin saurin gudu

2) Yi cajin batura don lokacin da aka ba da shawarar

3) Sauya batura

4)Kaɗa taya zuwa matsa lamba da aka ba da shawarar

5) Daidaita birki da/ko baki

 

4

 

Keken yana da ikon ɗan lokaci

1) Sako da masu haɗawa

2) Fuskoki mara kyau

3) Wayoyin da suka lalace

1) Duba duk masu haɗawa

2) Duba fuse connector

3) Duba duk wayoyi

 

 

5

 

Hasken caja baya aiki

1) Wutar lantarki ta yi kuskure

2) Ba a toshe caja a bango ko baturin yadda ya kamata

3) Hasken caja ko caja yayi kuskure

 

1) Gwada wani hanyar fita

2) Duba duk matosai

3) Sauya caja

 

 

 

 

6

Caja yana kammala caji a cikin wani

ɗan gajeren lokaci da ba a saba gani ba

 

1) Caja mara kyau

2) Baturi mara kyau

 

1) Sauya caja

2) Sauya batura

 

 

7

 

Sarkar tsalle daga freewheel

sprocket ko sarkar zobe

1) Zoben sarka daga gaskiya

2) Zoben sarka sako-sako

3) Hakora zoben sarka sun lankwashe ko karye

4) Rear ko gaban derailleur gefe-da-gefe tafiya daga daidaitawa

 

1) Sake-gaskiya idan zai yiwu, ko maye gurbin 2) Tighting bolts 3) Gyara ko maye gurbin zoben sarkar / saiti

4) Daidaita tafiye-tafiyen derailleur

 

 

8

 

 

Canjin kayan aiki baya aiki yadda yakamata

1) Kebul na derailleur manne / mikewa / lalace

2) Derailleur na gaba ko na baya ba a daidaita shi da kyau

3) Ba a daidaita madaidaicin canjin ba

yadda ya kamata

 

1) Lubricate / ƙulla / maye gurbin igiyoyi

2) Daidaita derailleur

3) Daidaita fihirisa

A'a Laifi Dalilai Shirya matsala
 

 

 

 

1

 

 

 

Ma'aunin baturi yana haskakawa amma keken baya aiki

1) Ba a shigar da igiyar wutar da kyau a cikin baturin ba

2) yanke birki da hannu ko kuskure

3) Na'urar firikwensin saurin daidaitawa ya yi ƙasa sosai

4) Fuskar busa

5) Mai haɗa waya mara waya 6) Masu haɗawa mara kyau

7) Waya karya

8) Matsalolin da aka cire ko kuskure

1) Sanya igiyar wutar lantarki daidai da baturi

2) Yanke birki ko maye gurbinsa

3) Daidaita firikwensin saurin gudu

4) Sauya fuse

5) Duba mai haɗa waya ta mota

6) Duba duk masu haɗawa

7) Duba duk wayoyi

8) Sauya magudanar ruwa ko maye gurbin

 

2

 

Keken yana aiki amma ma'aunin baturi baya haskakawa

 

1) Sako da masu haɗawa

2) Wayoyin da suka lalace

3) Ma'aunin baturi mara kyau

 

1) Duba masu haɗin maƙura

2) Duba duk wayoyi

3) Sauya ma'aunin baturi

 

 

 

3

 

 

Keke ya rage gudu da/ko kewayo

 

1) Ba a daidaita firikwensin saurin ba

2) Ƙananan batura

3) Batura maras kyau 4) Rashin ƙarfin taya

5) Birki yana jan baki

1) Daidaita firikwensin saurin gudu

2) Yi cajin batura don lokacin da aka ba da shawarar

3) Sauya batura

4)Kaɗa taya zuwa matsa lamba da aka ba da shawarar

5) Daidaita birki da/ko baki

 

4

 

Keken yana da ikon ɗan lokaci

1) Sako da masu haɗawa

2) Fuskoki mara kyau

3) Wayoyin da suka lalace

1) Duba duk masu haɗawa

2) Duba fuse connector

3) Duba duk wayoyi

 

 

5

 

Hasken caja baya aiki

1) Wutar lantarki ta yi kuskure

2) Ba a toshe caja zuwa bango ko baturin yadda ya kamata

3) Hasken caja ko caja yayi kuskure

 

1) Gwada wani hanyar fita

2) Duba duk matosai

3) Sauya caja

 

 

 

 

6

Caja yana kammala caji a cikin wani

ɗan gajeren lokaci da ba a saba gani ba

 

1) Caja mara kyau

2) Baturi mara kyau

 

1) Sauya caja

2) Sauya batura

 

 

7

 

Sarkar tsalle daga freewheel

sprocket ko sarkar zobe

1) Zoben sarka daga gaskiya

2) Zoben sarka sako-sako

3) Hakora zoben sarka sun lankwashe ko karye

4) Rear ko gaban derailleur gefe-da-gefe tafiya daga daidaitawa

 

1) Sake-gaskiya idan zai yiwu, ko maye gurbin 2) Tighting bolts 3) Gyara ko maye gurbin zoben sarkar / saiti

4) Daidaita tafiye-tafiyen derailleur

 

 

8

 

 

Canjin kayan aiki baya aiki yadda yakamata

1) Kebul na derailleur manne / mikewa / lalace

2) Derailleur na gaba ko na baya ba a daidaita shi da kyau

3) Ba a daidaita madaidaicin canjin ba

yadda ya kamata

 

1) Lubricate / ƙulla / maye gurbin igiyoyi

2) Daidaita derailleur

3) Daidaita fihirisa

Jerin dubawa na yau da kullun
Kafin kowane tafiya, yana da mahimmanci don aiwatar da matakan tsaro masu zuwa:

  1. Birki
    • Tabbatar da birki na gaba da na baya suna aiki yadda ya kamata
    • Tabbatar cewa takalmin gyaran kafa ba a cika sawa ba kuma an daidaita su daidai dangane da bakin. -.Tabbatar cewa an mai da igiyoyin sarrafa birki. daidai gyara kuma nuna babu bayyananniyar lalacewa.
    • Tabbatar ana mai mai da levers ɗin birki kuma a tsare su sosai zuwa sandar hannu.
  2. Dabarun da Taya
    • Tabbatar cewa an ɗora tayoyin zuwa cikin iyakar da aka ba da shawarar kamar yadda aka nuna akan bangon taya.
      GARGADI LAFIYA! Hatsarin gazawar dabaran saboda rim. Sauya dabaran nan da nan lokacin da kowane bangare na tsagi na sama ya ƙare.
    • Tabbatar cewa tayoyin suna da zaren kuma ba su da kumbura ko lalacewa fiye da kima.
    • Tabbatar cewa bututun ƙarfe na gaskiya kuma ba su da wani ɓoyayyiyar ɓarna.
    • Tabbatar cewa duk maganganun dabaran sun matse kuma basu karye ba.
    • Duba cewa ƙwayayen axle sun matse. Idan keken naku yana sanye da aksulu masu saurin fitarwa, tabbatar da maƙallan makullin suna cikin tashin hankali daidai kuma a cikin rufaffiyar wuri.
  3. tuƙi
    • Tabbatar da sandar hannu da kara an daidaita su daidai kuma an ɗaure su, kuma ba da izinin tuƙi mai kyau.
    • Tabbatar cewa an saita sanduna daidai game da cokali mai yatsu da alkiblar tafiya.
    • Bincika cewa an daidaita tsarin kulle lasifikan kai kuma an ƙara matsawa.
    • Idan keken yana sanye da madaidaicin madaurin hannu. Tabbatar cewa an sanya su daidai kuma an ɗora su
  4. Frame da cokali mai yatsu
    • Bincika cewa firam da cokali mai yatsa ba su tanƙwara ko karye ba.
    • Idan ko dai an lanƙwasa ko karya, sai a canza su.
  5. Chian
    • Tabbatar cewa sarkar ta kasance mai mai, mai tsabta, kuma tana tafiya cikin sauƙi.
    • Da fatan za a je wurin ƙwararren masani don daidaita madaidaicin sarkar sarka
    • Ana buƙatar ƙarin kulawa a cikin rigar ko yanayin ƙura.
  6. Abun ciki
    • Tabbatar cewa duk abubuwan da aka shafa suna mai mai, suna gudana cikin yardar kaina, kuma ba su nuna motsin wuce gona da iri, niƙa ko bera.
    • Bincika na'urar kai, abin hawa, madaurin ƙafar ƙafa, da maƙallan gindin ƙasa.
  7. Cranks da fedals
    • Tabbatar cewa an ɗora takalmi amintacce zuwa cranks.
    • Tabbatar an matse cranks a cikin gatari kuma ba a lanƙwasa ba.
  8. Masu siyarwa
    • Bincika cewa an daidaita hanyoyin baya na gaba kuma suna aiki da kyau.
    • Tabbatar cewa an haɗe levers ɗin amintacce
    • Tabbatar cewa an mai mai da magudanar ruwa, levers, da igiyoyi masu sarrafawa yadda ya kamata
  9. Na'urorin haɗi
    • Tabbatar cewa duk na'urori suna dacewa da kyau kuma ba a rufe su ba
    • Tabbatar cewa duk sauran kayan aikin da ke kan babur an ɗaure su da kyau kuma amintacce, kuma suna aiki.
    • Tabbatar cewa mahayi yana sanye da kwalkwali

Tsanaki!
Wannan taro da littafin aiki zai kasance wani sashe mai mahimmanci na keken lantarki. Lokacin da kake canja wurin keken lantarki zuwa wasu, da fatan za a haɗa shi da wannan jagorar saboda ya ƙunshi mahimman jagorar aminci da umarnin aiki. Duk wanda ke hawa keken lantarki zai fara karanta jagorar aminci da umarnin aiki tukuna. Canje-canje a cikin hotuna, bayanai, kwatance, da ƙayyadaddun bayanai a ƙarƙashin wannan jagorar ƙila ba za a sanar da su daban ba tare da ci gaba da haɓaka samfuran haɗin gwiwarmu.

Takardu / Albarkatu

EBIKE IYA B52A-15 Keke Lantarki [pdf] Manual mai amfani
B52A-15 Keken Wutar Lantarki, B52A-15, Keken Lantarki, Keke

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *