GOWIN MJPEG Decoder IP
Bayanin samfur
Ƙayyadaddun bayanai
- Sunan samfur: Gowin MJPEG Decoder IP
- Alamar kasuwanci: Alamar kasuwanci mai rijista ta Guangdong Gowin Semiconductor Corporation
- Ranar Bugawa: 09/26/2024
Siffofin:
- Girman hoto mai goyan baya na 64-1080 pixels
- Faɗin hoto mai goyan baya na 64-1920 pixels
- An goyan bayan tsauri 444, 420, 422 subsampling
- Teburin De-Huffman mai ƙarfi yana goyan bayan, tare da har zuwa 2 DC da tebur na AC 2
Umarnin Amfani da samfur
Game da Wannan Jagorar
An ƙera Jagorar Mai Buga Mai Decoder IP na Gowin MJPEG don taimakawa masu amfani don fahimtar fasali da amfani da Gowin MJPEG Decoder IP. Yana ba da kwatancen ayyuka, GUI, da ƙirar ƙira don sauƙaƙe koyo cikin sauri.
Ƙarsheview
Gowin MJPEG Decoder IP ya haɗa da albarkatun dabaru, ƙira files, da software na aikace-aikace. Masu amfani za su iya komawa zuwa teburin da aka bayar don cikakkun bayanai kan albarkatu da software masu alaƙa da samfurin.
Features da Ayyuka
Gowin MJPEG Decoder IP na iya ƙayyadaddun bayanan shigar da hoto ta hanyar bayanan kai na JPEG. Yana goyan bayan tsayin hoto daban-daban da faɗinsa, subsampZaɓuɓɓukan ling, da Teburan De-Huffman don haɓaka damar sarrafa hoto.
FAQ
- Tambaya: Menene zan yi idan na ci karo da al'amurran fasaha yayin amfani da Gowin MJPEG Decoder IP?
- A: Idan kun ci karo da al'amurran fasaha, da fatan za a tuntuɓi Semiconductor Gowin don cikakken tallafin fasaha. Kuna iya tuntuɓar su ta hanyar su weban samar da site ko imel a cikin littafin mai amfani.
- Tambaya: Zan iya sake bugawa ko rarraba abun ciki na littafin mai amfani?
- A: A'a, sakewa ko watsa kowane bangare na takaddun an hana shi ba tare da rubutaccen izini daga GOWINSEMI ba.
Haƙƙin mallaka © 2024 Guangdong Gowin Semiconductor Corporation. Duka Hakkoki.
alamar kasuwanci ce ta Kamfanin Guangdong Gowin Semiconductor Corporation kuma an yi rajista a China, Ofishin Alamar kasuwanci da alamar kasuwanci ta Amurka, da sauran ƙasashe. Duk sauran kalmomi da tambura da aka gano azaman alamun kasuwanci ko alamun sabis mallakin masu riƙe su ne. Ba wani sashe na wannan takarda da za a iya sake bugawa ko watsa ta kowace hanya ko ta kowace hanya, na lantarki, injiniyoyi, kwafi, rikodi ko akasin haka, ba tare da rubutaccen izinin GOWINSEMI ba. Disclaimer GOWINSEMI ba ta da wani alhaki kuma ba ta bayar da garanti (ko bayyana ko bayyana) kuma ba shi da alhakin duk wani lahani da aka samu ga kayan aikinku, software, bayanai, ko dukiyoyin ku sakamakon amfani da kayan ko kayan fasaha sai dai kamar yadda aka tsara a cikin Sharuɗɗan GOWINSEMI da Sharuɗɗan Siyarwa. GOWINSEMI na iya yin canje-canje ga wannan takarda a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba. Duk wanda ya dogara da wannan takaddun ya tuntuɓi GOWINSEMI don takardun da ke yanzu.
Tarihin Bita
Kwanan wata | Sigar | Bayani |
09/26/2024 | 1.0E | An buga sigar farko. |
Game da Wannan Jagorar
Manufar
Manufar Gowin MJPEG Decoder IP Jagorar Mai amfani shine don taimaka muku koyon fasali da amfani da Gowin MJPEG Decoder IP ta hanyar samar da kwatancen ayyuka, GUI, da ƙirar ƙira, da dai sauransu Yana taimaka wa masu amfani da sauri su koyi fasali da amfani da Gowin MJPEG. Mai rikodin IP.
Takardu masu alaƙa
Ana samun sabbin jagororin masu amfani akan GOWINSEMI website. Kuna iya samun takaddun da ke da alaƙa a www.gowinsemi.com:
- DS961, GW2ANR jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS102, GW2A jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS226, GW2AR jerin bayanan samfuran FPGA
- DS976, GW2AN-55 Takardar bayanai
- DS1228, Arora V FPGA Kayayyakin Samaview
- DS981, Arora V 138K & 75K FPGA Bayanan Bayanan Samfura
- DS1225, Arora V 60K FPGA Bayanan Samfura
- DS1103, Arora V 25K FPGA Bayanan Samfura
- SUG100, Jagorar Mai Amfani da Software na Gowin
Kalmomi da Gajarta
Kalmomi da gajarce da aka yi amfani da su a cikin wannan jagorar ana nuna su a cikin Table 1-1.
Tebur 1-1 Kalmomi da Gajarta
Kalmomi da Gajarta | Ma'ana |
ALU | Sashin Hankali na Lissafi |
Farashin BSRAM | Toshe Ƙwaƙwalwar Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa |
CSC | Canjin Sararin Launi |
IDCT | Canje-canje a Mahimmanci na Cosine |
LUT | Teburin dubawa |
MJPEG | Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Hoto na Motion |
SSRAM | Shadow Static Random Access Memory |
Taimako da Ra'ayoyin
Gowin Semiconductor yana ba abokan ciniki cikakken goyon bayan fasaha. Idan kuna da wasu tambayoyi, sharhi, ko shawarwari, da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu kai tsaye ta amfani da bayanin da aka bayar a ƙasa.
Website: www.gowinsemi.com
Imel: support@gowinsemi.com
Ƙarsheview
Gowin MJPEG Decoder IP shine mai ɗaukar hoto mai ƙarfi-by-frame dikodi wanda zai iya rage bayanan hoton da aka matsa bisa ma'aunin Baseline JPEG kuma ya canza shi zuwa tsarin RGB. Ta hanyar rage firam masu yawa na daidaitattun hotuna na JPEG, yana ba da damar fitowar bidiyo mai ƙarfi. Saboda bambancin halaye na hotuna da ma'aunin matsi da aka yi amfani da su, ba a kayyade adadin shigarwa da fitarwa. Gowin MJPEG Decoder IP an ƙera shi ne don aiwatar da ƙirar ƙira-bi-frame na hotuna da aka matsa ta amfani da ma'aunin JPEG na Baseline yayin amfani da albarkatun dabaru kaɗan.
Tebur 2-1 Gowin MJPEG Decoder IP Overview
Gowin MJPEG Decoder IP | |
Albarkatun Hankali | Da fatan za a koma zuwa Tebur 3-1 |
Bayar da Doc. | |
Zane Files | Verilog |
Tsarin Magana | Verilog |
TestBench | Verilog |
Gwaji da Zane-zane | |
Software na Synthesis | Gowin Synthesis |
Aikace-aikacen Software | Gowin Software |
A kula!
Don na'urorin da aka tallafa, za ku iya danna nan don samun bayanai
Features da Ayyuka
Siffofin
- Za a iya tantance bayanan shigar da hoton a hankali ta hanyar bayanan taken JPEG, gami da:
- Girman hoto mai goyan baya na 64-1080 pixels
- Faɗin hoto mai goyan baya na 64-1920 pixels
- An goyan bayan tsauri 444, 420, 422 subsampling
- Teburin De-Huffman mai ƙarfi yana goyan bayan, tare da har zuwa 2 DC da tebur na AC 2
- Teburin ƙididdigewa yana goyan baya
- Girman ƙayyadaddun da aka ƙayyade (a tsaye)
- Faɗin bit ɗin bayanan da aka matsa shine 32 bits
- Faɗin bit ɗin hoton da aka fitar akan kowane tashoshi shine 8 ragowa, watau, 24 bits don RGB
- Yawan fitarwa zai iya kaiwa zuwa 1080P a 30 FPS
Max. Yawanci
Max. Mitar Gowin MJPEG Decoder IP an ƙayyade ta musamman ta saurin saurin na'urorin da aka zaɓa. Lokacin amfani da jerin na'urori na GW5A-25, ana iya samun matsakaicin saurin yanke hukunci na 65 MHz.
Latency
Latency na Gowin MJPEG Decoder IP an ƙayyade shi ta sigogin daidaitawa.
Amfani da Albarkatu
Gowin MJPEG Decoder IP na iya aiwatar da Verilog. Ayyukansa da amfani da albarkatu na iya bambanta lokacin da aka yi amfani da ƙira a cikin na'urori daban-daban, ko a mabambantan yawa, gudu, ko maki.
Dauki GW5A-25 FPGA azaman tsohonample. Duba Tebu 3-1 don amfanin albarkatun. Don aikace-aikacen da ke kan sauran na'urorin GOWINSEMI, da fatan za a koma ga sakin baya.
Tebur 3-1 Gowin MJPEG Mai Decoder IP Amfani da Albarkatu
Na'ura | Saurin Sauri | Sunan Albarkatu | Amfani da Albarkatu |
GW5A-25 |
C8/I7 |
Farashin BSRAM | 18 |
SSRAM | 0 | ||
Masu yin rijista | 15306 | ||
LUTs | 7363 | ||
ALUs | 6207 | ||
I/O Buf | – |
Bayanin Aiki
Gowin MJPEG IP Tsari da Aiki
Gowin MJPEG Decoder IP na iya yin ci gaba da lalata hotuna na daidaitattun JPEG. Yana aiwatar da bayanan hoto da aka matse ta hanyoyi daban-daban, gami da De-Huffman, De-quantize, De-Zigzag, Inverse Discrete Cosine Transform (IDCT), da canjin sarari launi (YCbCr zuwa RGB), kafin fitar da hoton. Tsarin toshe tsarin yana kamar yadda aka nuna a hoto na 4-1.
Hoto 4-1 Gowin MJPEG Decoder IP Kanfigareshan Interface
Toshe Bayanin zane
Huffman Decode
Huffman yanke hukunci yana nufin tsarin maido da bayanan da aka matsa ta amfani da Huffman Encode. Don zazzage bayanan huffman, ana buƙatar teburin Huffman daidai, wanda ke tsara haruffa zuwa lambobin Huffman nasu. Ana kwatanta bayanan shigarwa da lambobin da ke cikin tebur ɗin ɗaya bayan ɗaya har sai an sami wasa.
De-Quantization
Ƙaddamar da ƙididdigewa ya ƙunshi ninka yawan adadin DCT ta hanyar ƙididdigewa. Teburin ƙididdigewa ana watsa shi tare da bayanan kai na JPEG. Ƙaddamar da ƙididdigewa ya haɗa da ninka waɗanda ba su da sifili ta hanyar abubuwan ƙididdige su.
De-Zigzag
De-zigzag yana nufin sake yin oda na ƙididdiga waɗanda aka zigzagged yayin matsawa, bisa ga maƙasudin mai zuwa, kamar yadda aka nuna a ƙasa.
Hoto 4-2 Tebur De-Zigzag
Canje-canje a Mahimmanci na Cosine
IDCT tana amfani da ƙayyadaddun ƙididdiga na DCT masu ƙididdigewa a cikin IDCT algorithm don canza su daga yankin mitar baya zuwa ainihin yankin lokaci. Mafi ƙarancin ƙididdiga na JPEG shine 8 × 8. Ta hanyar shigar da 8 × 8 2D mitar yankin IDCT matrix matrix C, IDCT na iya ƙididdige matrix ɗin ƙimar pixel da aka dawo da ita ta amfani da dabara mai zuwa:
Tsarin lissafin shine kamar haka:
Ana aiwatar da wannan tsarin kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama. Don rage amfani da DSP da haɓaka gudu, ƙirar IDCT tana amfani da algorithm na canza malam buɗe ido a cikin FPGA don aiwatar da ayyukan juyawa. Ta hanyar aiwatar da ayyukan IDCT guda biyu na 1D, ana samun sakamakon haɓaka matrix na 2D, wanda shine fitowar ƙirar IDCT. A cikin Gowin MJPEG Decoder IP, ana aiwatar da canjin malam buɗe ido ta amfani da masu canza sheƙa da ƙari a cikin FPGA don kwaikwaya ninkawa. A sakamakon haka, ainihin sakamakon zai iya samun ɗan kuskure idan aka kwatanta da sakamakon da aka samu daga tsarin, tare da kuskuren kuskuren kasa da 5%.
Sampling Maidawa
A sampZa'a iya samun ma'auni na firam daga bayanan taken JPEG. Yayin yankewa, ana dawo da hoton bisa ga sampling misali. Wannan IP yana goyan bayan s ukuampmizanan ling: 4:4:4, 4:2:0, da 4:2:2, kamar yadda aka nuna a cikin adadi na ƙasa.
Canjin Sararin Launi
Canjin sararin samaniya (CSC) ya ƙunshi canza Y (luminance), Cb (Chrominance), da abubuwan Cr (Chroma) zuwa pixels hoto na RGB. Ka'idojin musanya sune kamar haka:
Don rage amfani da DSP da haɓaka gudu, tsarin CSC a cikin MJPEG Decoder IP yana kwatanta ninkawa ta amfani da canje-canje da ƙari dangane da hanyoyin da ke sama. A sakamakon haka, ainihin fitarwa na iya bambanta kaɗan daga ƙididdiga masu ƙididdiga, tare da gefen kuskuren ƙasa da 5%.
Bayanin tashar jiragen ruwa
Bayanin tashar jiragen ruwa na IO na Gowin MJPEG Decoder IP ana nuna su a . Hoton tashar jiragen ruwa yana kamar yadda aka nuna a hoto na 5-1.
Hoto na 5-1 Tashar tashar jiragen ruwa
Teburin 5-1 I/O na Gowin MJPEG Decoder IP
Sigina | Fadin Bayanai | I/O | Bayani |
clk | 1 | Shigarwa | Siginar agogon shigarwa |
klk2 | 1 | Shigarwa | Siginar agogon fitarwa |
rstn | 1 | Shigarwa | Sake saitin sigina, mai aiki-ƙananan |
In_mai inganci | 1 | Shigarwa | Bayanan shigarwa yana aiki |
In_data | 32 | Shigarwa | Bayanan shigarwa |
A cikin_strb | 4 | Shigarwa | Kafaffen shigarwa 4'hF |
Sigina | Fadin Bayanai | I/O | Bayani |
A_karshe | 1 | Shigarwa | Sigina mara amfani na ɗan lokaci |
Out_in_karba | 1 | Fitowa | Sigina na fitarwa yana nuna karɓar bayanai na gaba |
Out_mai inganci | 1 | Fitowa | Fitar da ingancin pixel |
Nisa | 16 | Fitowa | Faɗin hoton fitarwa |
Tsayi | 16 | Fitowa | Tsayin hoton fitarwa |
Daidaitawa_x | 16 | Fitowa | Haɗin kai tsaye na ingantacciyar pixel |
Haɗin kai_y | 16 | Fitowa | Haɗin kai tsaye na ingantacciyar pixel |
R | 8 | Fitowa | Fitar tashar ja mai 8-bit |
G | 8 | Fitowa | Fitar tashar koren 8-bit |
B | 8 | Fitowa | Fitowa tashar blue 8-bit |
Bayanin Lokaci
Wannan sashe yana bayyana lokacin Gowin MJPEG Decoder IP. Lokacin Gowin MJPEG Decoder IP yana kamar yadda aka nuna a hoto 6-1.
Hoto 6-1 Lokacin Sigina
Kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke sama, saka in_valid kuma shigar da matse bayanan hoton ta amfani da ma'aunin Baseline JPEG, kuma siginar out_in_accept yana nuna cewa bayanan na gaba za a iya shigar da su. an fitar da siginar out_valid, yana nuna cewa bayanan da aka fitar suna da inganci.
Haɓaka Kan Gano
Fara "IP Core Generator" daga menu na "Kayan aiki" a cikin Gowin Software, sannan zaka iya kira kuma saita MJPEG Decoder a cikin nau'in "Multimedia". Hakanan ana samun gunkin Toolbar kamar yadda aka nuna a hoto 7-1.
Hoto 7-1 Buɗe IP ta gunkin Kayan aiki
MJPEG Decoder IP sanyi dubawa yana kamar yadda aka nuna a hoto 7-2.
Wannan jagorar tana ɗaukar guntu GW2A-55 da lambar ɓangaren GW2A-LV55PG484C8/I7 azaman tsohonample.
- Kuna iya saita IP ɗin da aka samar file suna cikin "File Suna” akwatin rubutu.
- Kuna iya saita sunan ƙirar IP ɗin da aka samar a cikin akwatin rubutu "Sunan Module".
- Kuna iya saita hanyar babban fayil ɗin IP ɗin da aka samar a cikin akwatin rubutu "Create In".
Tsarin Magana
Da fatan za a koma zuwa shari'o'in gwaji masu alaƙa a cikin Gowin MJPEG Decoder IP RefDesign.
Takardu / Albarkatu
GOWIN MJPEG Decoder IP [pdf] Jagorar mai amfani MJPEG Decoder IP, Decoder IP |