Nothing Special   »   [go: up one dir, main page]

DLL MAPEH 1 Q2 Week 6

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 17 - 21, 2018 Quarter: 2nd QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner... The learner... The learner... The learner… The learner . . .
demonstrates basic demonstrates basic demonstrates basic demonstrates demonstrates understanding
understanding of the concepts understanding of the concepts of understanding of the concepts of understanding of the proper ofspace awareness in
of musical lines, beginnings and musical lines, beginnings and musical lines, beginnings and ways of taking care of one’s preparation for
endings in music, and repeats endings in music, and repeats in endings in music, and repeats in health participation in physical
in music music music activities.

B. Pamantayan sa Pagganap The learner... The learner... The learner... The learner… The learner . . .
responds with precision to responds with precision to responds with precision to practices good health habits and performs movement skills in a
changes in musical lines with changes in musical lines with changes in musical lines with hygiene daily given space with coordination.
body movements body movements body movements

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU1FO-IId-1 MU1FO-IId-1 A1PL-IIe H1PH-IIf-i-4 PE1BM-IIf-h-7


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
identifies with body identifies with body movements draws a design out of repeated practices habits of keeping the executes locomotor skills while
movements the the abstract and geometric shapes body clean & healthy moving in different directions at
like in a parol and paints it in different spatial levels
6.1 beginnings 6.1 beginnings primary and secondary colors
6.2 endings 6.2 endings
6.3 repeats of a recorded 6.3 repeats of a recorded
music example music example
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Curriculum Guide p. 11 Curriculum Guide p. 11 Curriculum Guide p. 11 Curriculum Guide p. 11 Curriculum Guide p. 13
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Balikan ang aralin tungkol sa Balikan ang aralin tungkol sa Pamukaw Siglang Gawain Laro: Ituro Mo (Touch Me) Pag-awit ng may kilos Sampung
sa bagong aralin. melodiya? melodiya? Awit: Game mga Daliri; Kung Ikaw ay Masaya
Pamukaw Siglang Gawain Humarap sa kapareha. Sa Pamuklaw –siglang GawainPag-
Ano ang melodiya? Ano ang melodiya? Awiting Pamasko hudyat ng guro ituturo ang awit ng mga bata ng may aksyon
Paawitin ang mga bata gamit Paawitin ang mga bata gamit ang Paghahawan ng Balakid bahagi ng katawan ng kapareha.
ang akmang melodiya. akmang melodiya. a.Christamas Lantern o Parol –
Hugis talang lantern na
karaniwang makikita tuwing
Pasko.
b.Concentric Circles – dalawang
bilog na parehong may center
point.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ngayong araw na ito pag- Ngayong araw na ito pag-aaralan Paunang Pagtataya Awit: I Have Two Hands Paunang Pagtataya
at paglalahad ng bagong aaralan natin ang anyo ng natin ang anyo ng musika gamit Anu-ano ang makikita ninyo Sa unang awit natin ; umalis ba
kasanayan #1 musika gamit ang kilos ng ating ang kilos ng ating katawan. tuwing Pasko? tayo sa sariling lugar? Sa
katawan. Ano ang ipinahihiwatig ng mga ikalawang awit ?
Mahilig ba kayong making ng parol na ito?
Mahilig ba kayong making ng musika? Ano ang kahalagahan ng Pasko sa
musika? Ano ang nararamdaman ninyo sa ating lahat?
Ano ang nararamdaman ninyo tuwing nakikinig kayo ng musika?
sa tuwing nakikinig kayo ng Maaari bang sabayan ng kilos ang
musika? isang awitin?
Maaari bang sabayan ng kilos Paano ba nagwawakas o
ang isang awitin? natatapos ang isang awitin?
Paano ba nagwawakas o
natatapos ang isang awitin?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Awitin ang “ Paa, Tuhod” at Awitin ang “ Paa, Tuhod” at Magpakita ng larawan ng isang Itanong: Narinig na ba ninyo ang
at paglalahad ng bagong sundan ang kilos ng braso ng sundan ang kilos ng braso ng parol o kung maari ay isang tunay salitang germs o mikrobyo?
kasanayan #2 guro habang ipinakikita ang guro habang ipinakikita ang na parol. Alam ninyo ba kung saan ito
simula at katapusan ng isang simula at katapusan ng isang galing at paano ito nakukuha?
parirala . parirala . Paano ito naisasalin?
See Tsart See Tsart Paano ito maiiwasan?
F. Paglinang sa Kabihasaan Ilang parirala ang makikita sa Ilang parirala ang makikita sa Ang parol ay bagay na makikita Ako ay May Mga Paa” Lalabas tayo ng isa-isa at
(Tungo sa Formative awit? awit? tuwing Pasko. Sabihinsa mga lalakad sa panlahatang lugar
Assessment) Ilang beses inulti ang kilos sa Ilang beses inulti ang kilos sa bata na ang magagandang klase Ako’y may mga paa nang hindi magkakabangaan. Sa
awit? awit? ng parol ay ginagawa ng Na kaliwa at kanan hudyat; gumawa ng ibat- ibang
craftsmen at crftswomen sa Itaas mo man ito’y kilos sa pamamagitan ng inyong
Pampanga at kahit sa ibang lugar Malinis naman paa; kamay at buong katawan.
sa Pilipinas. Ipadyak, ipadyak Pakinggan muna ang mga dapat
Itong mga paa tandaan upang maiwasan ang
Ipadyak, ipadyak masamang maaring mangyari.
Itong mga paa Sundin ang panuto ng guro.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ilang beses inulit ang mga Ilang beses inulit ang mga Tanungin ang mga bata: Talakayin ang kahalagahan ng Anu- ano ang mga nagawa ninyo
araw-araw na buhay parirala sa kantang “Paa, parirala sa kantang “Paa, Tuhod” Marunong ba kayong gumawa ng paghuhugas ng paa. nang umalis sa lugar?
Tuhod” parol? Kapag naghuhugas ng ating mga Ipakikita ng ilang bata at
Bigyang diin: Ang anyo o form ng Anu-anong materyales ang paa tayo ay gumagamit ng tubig sasabihin :
Bigyang diin: Ang anyo o form awit ang nagpapakita kung paano ginagamit sa paggawa ng parol? at sabon Paglakad
ng awit ang nagpapakita kung inaayos ang isang awitin. Pagtakbo
paano inaayos ang isang awitin. Paglukso/ Paglundag
H. Paglalahat ng Aralin Awitin ang “Paa Tuhod” ng Awitin ang “Paa Tuhod” ng wasto Gawaing Sining: Gawin ang kasanayan sa
wasto kasabay ang akmang kasabay ang akmang kilos. Paggawa ng Parol at pagkukulay pagpapayaman at kasanayan sa
kilos. (5pts) nito. pagkabisa
(5pts)
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Paano ninyo ginawa ang inyong Ipakita ang wastong Wala bang nagkabanggaan sa
Bigyan ng mga awitin ang bata Bigyan ng mga awitin ang bata na mga parol? Ano ang inyong paghuhugas ng mga paa. inyo ?
na may bahaging inuulit. may bahaging inuulit. Isagawa nadarama habang ginagawa ang Ano ang napansin ninyo habang
Isagawa ang awitin kasabay ang ang awitin kasabay ang kilos ng sarili ninyong parol? Ano ang kayo ay nagsagawa ng kilos ?
kilos ng katawan. katawan. ipinahihiwatig ng parol kapag
araw ng Pasko?
J. Karagdagang Gawain para sa Ano ang natutunan natin Tandaan: Maghugas ng mga paa Anong kilos lokomotor ang
takdang-aralin at remediation ngayon? kung marumi ito bago matulog isinagawa natin ngayon?
Ano ang Parol? at pagkatapos lumusong sa
baha upang maiwasan ang
pagkalat ng mikrobyo na
nakapagdudulot ng sakit.

IV. Mga Tala Pag-aralan ang awitin. Pag-aralan ang awitin. Ano ang Parol? Kailan natin ito Lagyan ng tsek kung Sabihin at ipakita ang
Lagyan ng istar ang Lagyan ng istar ang madalas na nakikita? Ano ang nangangalaga sa paa. wastong kilos sa bawat gawain.
simbolo nito sa ating mga ___1. Maglakad ng nakatapak. 1.Pagbubukas ng pinto (paglakad;
bahaging unahan ng awit, bahaging unahan ng awit, Pilipino? ___2. Maghugas ng paa bago paglukso )
Markahan din ang ginawa nilang matulog 2.Pagsalubong sa nanay na
puso ang bahaging inulit puso ang bahaging inulit parol. ___3. Linisin ang paa galing sa palengke (paglundag;
pagkatapos lumusong sa baha. pagtakbo)
at araw naman ang at araw naman ang 3. Pagbaba mula sa mataas na
sanga.(paglundag)
hulihang bahagi ng awit. hulihang bahagi ng awit. 4. Paglalaro ng habulan
(pagtakbo;paglakad )
____Paa, tuhod, balikat , ulo ____Paa, tuhod, balikat , ulo 5.Pagpasok sa silid-aralan
(pagtakbo;paglakad )
____Paa, tuhod, balikat, ulo ____Paa, tuhod, balikat, ulo
____Paa, tuhod, balikat , ulo ____Paa, tuhod, balikat , ulo

____Magpalakpakan Tayo ____Magpalakpakan Tayo


V. PAGNINILAY Magtanong sa kasama sa bahay Magtanong sa kasama sa bahay Sa isang buong bond paper,
ng isang awit na may linyang ng isang awit na may linyang gumuhit ng sariling disenyo ng
inuulit at isaulo ito. inuulit at isaulo ito. parol na nais mo at kulayan ito
ng wasto.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like