Nothing Special   »   [go: up one dir, main page]

Q2-DLL KPWPK W5 M14-M16

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

GRADES 1 to Paarala Baitang/ Markaha DALAW

SHS Petsa:
12 n: Antas: n: A
Pang-Araw-
araw na
Guro: Asignatura: KPWKP Linggo: 5 Sek:
Tala sa
Pagtuturo
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
I. LAYUNIN magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na
Pangnilalaman katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito
B. Pamantayan sa Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Naiisa-isa ang mga hakbang sa Naiisa-isa ang mga hakbang sa Nagagamit ang angkop na mga Nakasusulat ng isang panimulang
pagbuo ng isang makabuluhang pagbuo ng isang salita at pangungusap upang
Isulat ang code sa bawat mapag-ugnay-ugnay ang mga pananaliksik sa mga penomenang
pananaliksik (F11PU-IIg-88) makabuluhang pananaliksik
kasanayan ideya ng isang sulatin (F11WG- kultural at panlipunan sa bansa.
(F11PU-IIg-88)
IIh-89) (F11EP-IIij-35)
Layunin:
• Naiisa-isa ang bahagi at Layunin: Layunin:
hakbang sa pagsulat ng • Naiisa-isa ang bahagi at • Nagagamit ang mga angkop na Layunin:
pananaliksik. hakbang sa pagsulat ng mga salita sa pag-uugnay-ugnay • Nakakikilala ng isang panimulang
• Nakabubuo ng gabay taglay ang pananaliksik. ng ideya sa isang sulatin.
• Nakabubuo ng pangungusap na
pananaliksik sa mga penomenang
mga tiyak na hakbang at proseso • Nakabubuo ng gabay taglay
gumagamit ng mga salita sa kultural at panlipunan sa bansa.
upang makabuo ng ang mga tiyak na hakbang at
makabuluhang pananaliksik. proseso upang makabuo ng
paguugnay-ugnay ng ideya sa • Nakapagpapahalaga ng isang
isang sulatin.
• Nakapagpapahayag ng makabuluhang pananaliksik. panimulang pananaliksik sa mga
• Napapahalagahan ang mga
damdamin • Nakapagpapahayag ng salitang ginagamit sa pag- penomenang kultural at panlipunan
damdamin uugnayugnay ng ideya sa sa bansa.
pagsulat ng sulatin. • Nakabubuo ng isang pananaliksik
ukol sa mga penomenang kultural at
panlipunan sa bansa.

Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
II. NILALAMAN dalawang linggo.
Hakbang sa Pag-uugnay ng Pagsulat ng
Hakbang sa Pagsulat mga Ideya Pananaliksik
Pagsulat ng Pananaliksik
ng Pananaliksik
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)
III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga
mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-
Mag-aaral
https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide-tg-k-to- https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide-tg- https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide- https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide-tg-k-
3. Teksbuk 12-curriculum/ k-to-12-curriculum/ tg-k-to-12-curriculum/ to-12-curriculum/

Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Pananaliksik sa Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at
Kulturang Pilipino, Quezon City, Vibal Group, Inc.
Wika at Kulturang Pilipino, Quezon City, Vibal Group, Inc. Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino, Quezon City, Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino, Quezon Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon at Pananaliksik
Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon at Vibal Group, Inc. City, Vibal Group, Inc. saWika at Kulturang Pilipino, Ermita, Manila, Elp Campus Journal Printing,
4. Karagdagang Pananaliksik saWika at Kulturang Pilipino, Ermita, Manila, Elp
Campus Journal Printing,
Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon at
Pananaliksik saWika at Kulturang Pilipino, Ermita,
Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon
at Pananaliksik saWika at Kulturang Pilipino, Ermita,
https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam
https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU

Kagamitan mula sa https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam


https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU
Manila, Elp Campus Journal Printing,
https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam
Manila, Elp Campus Journal Printing,
https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam
https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8
Portal ng Learning https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU
https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU
https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
Resource https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8 https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8
https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8

B. Iba pang Kagamitang Sipi ng akda, tv, laptop, Sipi ng akda, tv, laptop, Sipi ng akda, tv, laptop, Sipi ng akda, tv, laptop,
Panturo speaker, video klip speaker, video klip speaker speaker, vedio clip
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit
IV. PAMAMARAAN ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Para sa ONLINE na mga mag-aaral -
Para sa ONLINE na mga mag-aaral
Para sa ONLINE na mga mag-aaral - GOOGLE MEET LINK:
Para sa ONLINE na mga mag-aaral - -GOOGLE MEET LINK:
GOOGLE MEET LINK: 1. Pag-aayos at paglilinis
GOOGLE MEET LINK: 1. Pag-aayos at paglilinis
1. Pag-aayos at paglilinis 2. Pagtatala sa lumiban
1. Pag-aayos at paglilinis 2. Pagtatala sa lumiban
2. Pagtatala sa lumiban 3. Paghahanda sa mga kagamitan.
2. Pagtatala sa lumiban 3. Paghahanda sa mga kagamitan.
3. Paghahanda sa mga kagamitan. Bago tayo nagsisimula sa ating talakayan
3. Paghahanda sa mga kagamitan. Bago tayo nagsisimula sa ating
Bago tayo nagsisimula sa ating ipaalala ko muna sa inyo ang mga bagay
Bago tayo nagsisimula sa ating talakayan talakayan ipaalala ko muna sa inyo
talakayan ipaalala ko muna sa inyo ang na dapat ninyong tandaan habang
ipaalala ko muna sa inyo ang mga bagay na ang mga bagay na dapat ninyong
mga bagay na dapat ninyong tandaan nagkakaroon tayo ng talakayan.
dapat ninyong tandaan habang tandaan habang nagkakaroon tayo ng
habang nagkakaroon tayo ng talakayan.
nagkakaroon tayo ng talakayan. talakayan.
PAMANTAYAN SA KLASRUM:
PAMANTAYAN SA KLASRUM:  Dumalo sa tamang oras ng
PAMANTAYAN SA KLASRUM: PAMANTAYAN SA KLASRUM:
 Dumalo sa tamang oras ng klase
 Dumalo sa tamang oras ng klase  Dumalo sa tamang oras ng
klase  Maging komportable
 Maging komportable klase
 Maging komportable  Magsuot ng tamang damit o
 Magsuot ng tamang damit o  Maging komportable
 Magsuot ng tamang damit o uniporme
uniporme  Magsuot ng tamang damit o
uniporme  Isapuso ang 3M’s
 Isapuso ang 3M’s uniporme
 Isapuso ang 3M’s  * MAKIISA * MAKIPAG-
 * MAKIISA * MAKIPAG-  Isapuso ang 3M’s
 * MAKIISA * MAKIPAG- KAIBIGAN
KAIBIGAN  * MAKIISA * MAKIPAG-
KAIBIGAN * MATUTONG MASAYA
* MATUTONG MASAYA KAIBIGAN
* MATUTONG MASAYA  Para sa nasa online ngayon,
 Para sa nasa online ngayon, paki * MATUTONG MASAYA
 Para sa nasa online ngayon, paki OFF lagi ang inyong
OFF lagi ang inyong microphone  Para sa nasa online ngayon,
paki OFF lagi ang inyong microphone at camera, kung
at camera, kung tinawag kayo paki OFF lagi ang inyong
microphone at camera, kung tinawag kayo saka na ON
saka na ON MODE para maiwasan microphone at camera,
tinawag kayo saka na ON MODE para maiwasan ang
ang ingay. kung tinawag kayo saka na
MODE para maiwasan ang ingay.
ON MODE para maiwasan
ingay.  .
ang ingay.
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)
A. Balik-aral sa Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang
Nakaraang Aralin o aralin/gawain. aralin/gawain. aralin/gawain. aralin/gawain.
Pagsisimula ng Bagong
Aralin
BALIKAN: BALIKAN:
BALIKAN: BALIKAN:

SUBUKIN: SUBUKIN:
SUBUKIN:
SUBUKIN:

B. Paghahabi sa Layunin Naiisa-isa ang mga hakbang sa Nagagamit ang angkop na mga Nakasusulat ng isang panimulang
ng Aralin Naiisa-isa ang mga hakbang sa pagbuo ng isang salita at pangungusap upang
mapag-ugnay-ugnay ang mga
pananaliksik sa mga penomenang
pagbuo ng isang makabuluhang makabuluhang pananaliksik
pananaliksik (F11PU-IIg-88) ideya ng isang sulatin (F11WG- kultural at panlipunan sa bansa.
(F11PU-IIg-88)
IIh-89) (F11EP-IIij-35)
Layunin: Layunin: Layunin:
• Naiisa-isa ang bahagi at • Naiisa-isa ang bahagi at • Nagagamit ang mga angkop na Layunin:
hakbang sa pagsulat ng hakbang sa pagsulat ng mga salita sa pag-uugnay-ugnay • Nakakikilala ng isang panimulang
pananaliksik. pananaliksik. ng ideya sa isang sulatin. pananaliksik sa mga penomenang
• Nakabubuo ng gabay taglay ang • Nakabubuo ng gabay taglay • Nakabubuo ng pangungusap na
mga tiyak na hakbang at proseso gumagamit ng mga salita sa kultural at panlipunan sa bansa.
ang mga tiyak na hakbang at
upang makabuo ng proseso upang makabuo ng
paguugnay-ugnay ng ideya sa • Nakapagpapahalaga ng isang
makabuluhang pananaliksik. isang sulatin. panimulang pananaliksik sa mga
makabuluhang pananaliksik. • Napapahalagahan ang mga
• Nakapagpapahayag ng • Nakapagpapahayag ng salitang ginagamit sa pag- penomenang kultural at panlipunan
damdamin damdamin uugnayugnay ng ideya sa sa bansa.
pagsulat ng sulatin. • Nakabubuo ng isang pananaliksik
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)
ukol sa mga penomenang kultural at
panlipunan sa bansa.

C. Pag-uugnay ng
Halimbawa sa Bagong
Aralin SURIIN: SURIIN:
SURIIN: SURIIN:

D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad
TALAKAYAN: TALAKAYAN: TALAKAYAN:
ng Bagong Kasanayan
#1 TALAKAYAN:
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)

E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad
Pangkatang Pangkatang Pangkatang Pangkatang
ng Bagong Kasanayan
#2 Gawain: Gawain: Gawain: Gawain:

PANGKAT 1 PANGKAT 1 PANGKAT 1 PANGKAT 1


Ibigay ang bahagi ng pananaliksik sa
bawat kabanata. Isulat ang kasagutan
sa sagutang papel.

PANGKAT 2 PANGKAT 2

PANGKAT 2
PANGKAT 2

PANGKAT 3

F. Paglinang sa
Kabihasaan Gawain Gawain Gawain Gawain
(Tungo sa Formative
Assessment)
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)
Ang Aking Natutunan Ang Aking Natutunan Ang Aking Natutunan Ang Aking Natutunan

(Studyanteng nakararanas ng (Studyanteng nakararanas (Studyanteng (Studyanteng nakararanas


karamdaman at hindi ng karamdaman at hindi nakararanas ng ng karamdaman at hindi
makasabay sa mga Gawain at makasabay sa mga Gawain karamdaman at hindi makasabay sa mga Gawain
aktibidad) at aktibidad) makasabay sa mga at aktibidad)
Gawain at aktibidad)

G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na
Buhay REPLEKSYON: REPLEKSYON: REPLEKSYON: REPLEKSYON:

Bakit kinakailangang matutuhan ang mga Bakit kinakailangang matutuhan ang Bakit kinakailangang matutuhan ang Bakit kinakailangang matutuhan ang
tungkol sa mga bagay na ito? mga tungkol sa mga bagay na ito? mga tungkol sa mga bagay na ito? mga tungkol sa mga bagay na ito?

Ano ang mahalagang kaugnayan nito sa Ano ang mahalagang kaugnayan nito Ano ang mahalagang kaugnayan nito Ano ang mahalagang kaugnayan nito sa
buhay mo? sa buhay mo? sa buhay mo? buhay mo?

H. Paglalahat ng Aralin Sa araling ito, natutunan kong… Sa araling ito, natutunan kong… Sa araling ito, natutunan kong… Sa araling ito, natutunan kong…

Magagawa kong mapaunlad ang aking Magagawa kong mapaunlad ang aking Magagawa kong mapaunlad ang Magagawa kong mapaunlad ang aking
natutuhan sa pamamagitan ng… natutuhan sa pamamagitan ng… aking natutuhan sa pamamagitan natutuhan sa pamamagitan ng…
ng…
Magagawa kong mapaunlad ang aking Magagawa kong mapaunlad ang aking Magagawa kong mapaunlad ang aking
natutuhan pamamagitan ng… natutuhan pamamagitan ng… Magagawa kong mapaunlad ang natutuhan pamamagitan ng…
aking natutuhan pamamagitan ng…

I. Pagtataya ng Aralin

PASULIT PASULIT PASULIT PASULIT

Magaling! Natapos ninyo


ang mga Gawain.
Maligayang pagkatoto.
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)
Magaling! Natapos ninyo ang
mga Gawain. Maligayang
pagkatoto.

Magaling! Natapos ninyo ang Magaling! Natapos ninyo


mga Gawain. Maligayang ang mga Gawain.
pagkatoto. Maligayang pagkatoto.
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-Aralin
at Remediation Karagdagang Karagdagang Karagdagang Karagdagang
Gawain Gawain Gawain Gawain

Balikan ang mga natutunan sa


ating leksyon ngayon at Balikan ang mga
Mag-aral ng Mabuti Balikan ang mga natutunan natutunan sa ating leksyon Balikan ang mga natutunan
Tandan na maging maingat at sa ating leksyon ngayon at ngayon at sa ating leksyon ngayon at
sundin ang mga HEALTH Mag-aral ng Mabuti Mag-aral ng Mabuti Mag-aral ng Mabuti
PROTOCOLS. Tandan na maging maingat Tandan na maging Tandan na maging maingat
MARAMING SALAMAT SA at sundin ang mga HEALTH maingat at sundin ang at sundin ang mga HEALTH
PAKIKINIG AT HANGGANG SA PROTOCOLS. mga HEALTH PROTOCOLS. PROTOCOLS.
MULING KAALAMAN! MARAMING SALAMAT SA MARAMING SALAMAT SA MARAMING SALAMAT SA
PAKIKINIG AT HANGGANG PAKIKINIG AT HANGGANG PAKIKINIG AT HANGGANG SA
SA MULING KAALAMAN! SA MULING KAALAMAN! MULING KAALAMAN!

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong
VI. PAGNINILAY pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 am) (8:00-9:00 am) (9:00-10:00 am) (9:00-10:00 am)
PAGTATAYA)
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: ___________________ Petsa:


Master Teacher

Iniwasto ni: ___________________ Inaprubahan ni:


__________________
Head Teacher
Principal
Susi sa Pagwawasto

You might also like