Nothing Special   »   [go: up one dir, main page]

Grade 6 Daily Lesson Plan Filipino EPP Mapeh: Ang Paruparo" Mula MISOSA

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: SAN ISIDRO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADE 6 Teacher: MS. RHEA VICTORIA ARVIE A. LAWIS Learning Area: FILIPINO, EPP, MAPEH
DAILY LESSON PLAN Teaching Dates and
Time: JUNE 4, 2019 (WEEK 1) Quarter: 1st QUARTER

FILIPINO EPP MAPEH


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas Demonstrates an understanding of scientific Demonstrates understanding of the use of lines,
Pangnilalaman sa pagsasalita at pagpapahayag ng practices in planting trees and fruit trees shapes, colors, texture, and the principles of emphasis
sariling ideya, kaisipan, karanasan at and contrast in drawing a logo and own cartoon
damdamin character using new technologies in drawing.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa Applies knowledge and skills in planting trees and Creates concepts through art processes, elements, and
isyu fruit trees principles using new technologies (hardware and
software) to create personal
or class logo.

C. Mga Kasanayan sa Nagagamit nang wasto ang mga 1.1.2 Identifies successful orchard growers in the Realizes that art processes, elements and principles still
Pagkatuto pangngalan sa pakikipag-usap sa community or adjacent communities apply even with the use of new technologies.
iba’t-ibang sitwasyon TLE6AG-Oa-1 A6EL-Ia
F6WG-Ia-d-2
Wastong Paggamit ng Pangngalan sa Successful orchard growers in the community Elements:
Pakikipagusap sa Iba’t Ibang Sitwasyon 1. LINE
II. NILALAMAN 2. SHAPE
3. COLOR
4. TEXTURE
5. producing these using technology
III. MGA KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng CG p. 118 CG p. 32 CG p. 47
Guro
2. Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang .
Aklat
4. Karagdagang Kagamitan sa Sipi ng kuwentong “Ang Tipaklong at
mula sa portal ng Learning ang Paruparo” mula MISOSA
Resource (LR) Panghalip/Pagsusunod-sunod ng mga
Pangyayari/Pagsulat
ng Sulatin 6824 pp.2-3
B. Iba pang mga Kagamitang Laptop, ppt, biswals laptop, ppt, pictures, chart, video Laptop, ppt, pictures, visual aids
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Anong kwento ang ating tinalakay What are the benefits of planting trees? What comes to your mind when you hear the word
Aralin at/o Pagsisimula ng kahapon? “ARTS”?
Bagong Aralin Tungkol saan ang kwento?
B. Paghahabi sa Layunin ng Magpakita ng isang larawan ng What plants can be seen in the orchard? After the session, you are going to realize that art
Aralin kapaligiran. Pagawain ang mga mag- processes, elements and principles still
aaral ng pangungusap tungkol sa apply even with the use of new technologies.
larawan.
C. Pag-uugnay ng mga Isulat sa pisara ang mga Show a picture of a farmer and let them describe Show sample of pictures of paintings/commercial arts.
Halimbawa sa Bagong pangungusap na ibibigay ng mag- it.
Aralin aaral.
Ipabasa muli ang mga ito
D. Pagtalakay sa Bagong Pangkatang gawain: Group activity: 1.Discuss the history, elements and principles of art.
Konsepto 1.Hatiin ang klase sa apat. 1. Divide the students into four groups. 2. Help/ Guide the students describe, interpret,
at Paglalahad ng 2. Bawat pangkat ay gagawa ng isang 2. Each group will list down the persons evaluate, theorize and judge the properties and
Bagong Kasanayan #1 usapan na maaaring mapakinggan that has an orchard in their community qualities of the visual form, for the purpose of
mula kina Paruparo at Tipaklong. and describe how these persons understanding and appreciating works of art and
3. Hayaang ipakita ang kanilang maintain their orchard. understanding the roles of art in society.
gawain sa klase. 3. Let them present their work in class.
E. Pagtalakay sa Bagong Ipatukoy sa mga mag-aaral ang mga The teacher further gives examples of orchard
Konsepto at Paglalahad ng pangngalan na mahahanap sa bawat growers in the community.
Bagong Kasanayan #2 usapan.
F. Paglinang sa Gumawa ng isang talata na Group activity: Draw a scenery showing the different elements and
Kabihasaan (tungo sa nagpapakita ng 5 Pangngalan at 1. Divide the class into four. principles of art.
Pormatibong Pagtataya) bilugan ang mga ito. 2. Each group will do the following
activities about the successful orchard
growers in the community.
Group 1: singing a song/chant
Group 2: interview (10 mins)
Group 3: writing a poem (2 stanzas)
Group 4: role playing
3. Let them present their work in class.
G. Paglalapat ng Aralin sa Anong mangyayari sa atin kung hindi If you were an orchard grower how can you help What will happen with an artwork if there no elements
Pang-araw-araw na natin alam ang Pangngalan? other people? and principles of art?
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang Pangngalan? Who are the orchard growers in the community? What are the elements of art? principles?
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang Pangngalan sa bawat Make a creative chart about the successful Describe the different elements and principles of art in
pangungusap. (1-10) orchard growers in the community. an essay form.
J. Karagdagang Gawain Magsulat ng 5 pangungusap na may Draw an orchard that you have in your
para sa takdang-aralin isang Pangngalan at kahunan ito. community.
at remediation
V. MGA TALÂ
VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapuwa
ko guro?

You might also like