Henri Matisse
Appearance
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Henri Emile Benoît Matisse ( French: [ɑ̃ʁi emil bənwa matis] ; 31 Disamba 1869 - 3 Nuwamba 1954) ɗan ƙasar Faransa ne mai zane, wanda aka sani da kwarewarsa wajen amfani da launuka na ruwa da na asali. Ya kasance mai zane-zane, mai bugawa, kuma mai sassaƙa, amma an san shi da farko a matsayin mai zane.[1] Ana girmama Matisse, tare da Pablo Picasso, a matsayin ɗaya daga cikin masu zane waɗanda suka fi taimakawa wajen bayyana ci gaban juyin juya hali a cikin zane a farkon shekarun da suka gabata na karni na ashirin, wanda ke da alhakin ci gaba mai mahimmanci a cikin zane-zane da sassaka.[2][3][4][5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Myers, Terry R. (July–August 2010). "Matisse-on-the-Move". The Brooklyn Rail.
- ↑ "Tate Modern: Matisse Picasso". Tate.org.uk. Retrieved 13 February 2010.
- ↑ Adrian Searle (7 May 2002). "Searle, Adrian, A momentous, tremendous exhibition, The Guardian, Tuesday 7 May 2002". Guardian. UK. Retrieved 13 February 2010.
- ↑ "Trachtman, Paul, Matisse & Picasso, Smithsonian, February 2003". Smithsonianmag.com. Retrieved 13 February 2010.
- ↑ "Duchamp's urinal tops art survey". news.bbc.co.uk. 1 December 2004. Retrieved 10 December 2010.